Guest viewing is limited

luu tu kien

Thành viên mới
SVC$
0
mình có nuôi lửa chuyền một mùa nhưng ít hót lông ngục xù ăn uống bình thường các bạn có thể cho mình lời khuyên nên nuôi hay không

lambu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xù lông có nhiều lý do lam, chim bi suy hay chim bi mất lửa, bị lạnh, bị bệnh....
nhưng nó vẫn ăn uống bình thường thì mình nghĩ nó ko có lửa và thiếu nắng
Bạn nên cho chim tắm nắng vào buổi sáng sớm khoảng 7h đến 7h30 mỗi ngày, cho ăn cào cào và sâu tươi nhiều vào, 2 ngày cho tắm nước 1 lần vào buổi trưa có nắng to! tránh treo chim nơi có gió lùa mạnh.

luu tu kien

Thành viên mới
SVC$
0
vậy mình có nên đêm vô cội dợt không có khi nào chim nó muốn thay lông không

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
bạn cứ tiếp tục nuôi đi nhé,chú chim của bạn có thể bị suy nhưng bạn cố gắng chăm sóc tốt thì em nó sẽ hết xù à.
khi chim thật sự khoẻ mạnh bạn nên đem chim đi dợt sẽ giúp cho em nó học được giọng và căng lửa hơn.(nhưng tránh để gần những chú mồi căng lữa quá nha coi chừng em nó nín luôn).chúc bạn sẽ có một chú lửa chuyền hay.:a15::a15:thân

luu tu kien

Thành viên mới
SVC$
0
lông tơ ở cánh cũng xù ra vậy chim mình có phải là nó sắp thay lông không

LeoJin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào anh!
Đúng như anh Lambu nói đó chim của anh do thiếu nắng và chưa có lửa, với lại có thể anh ít cho ăn mồi tươi, bột còn nhiều dầu hoặc để quá lâu nên lông không ôm, anh nên có chế độ tắm nắng sớm mỗi ngày và tắm nước cách ngày, cho ăn nhiều mồi tươi, kiểm tra lại bột, đừng mang đi dợt vì chim chưa có lửa, khi nào chim hót buổi sớm nhiều thì hãy mang đi dợt nhưng treo vừa xa tránh những con đang căng, khi nào chim rớt vài cộng lông ức thì mới thay lông, cũng sắp vào mùa lông rồi đó anh, thân!

luu tu kien

Thành viên mới
SVC$
0
mình ngày nào cũng cho ăn sâu và cào cào nhưng chin nó ít hót chỉ đi gió thôi có phải tại mùa đầu chim thay lông nuôi không tốt nên bị vay không

hanhsx

Thành viên mới
SVC$
0
Tôi cũng có một chú lửa chuyền mới bắt về thấy sáng hót 3 ngày liền thì đem đi dợt , mới đem ra thì cũng đấu hót nhưng hơi nhát cội và sau đó hình như bị đè ,đem về nuôi thì im tiếng luôn cả tuần , làm sau cho em nó hết sợ , trong nhà cũng có 1 em lữa bắt về cùng chổ , cùng lúc với nó , 3 ngày đầu thì đấu hót , con này đem ra chơi thì cũng nhảy do lạ côi nhưng vẫn chơi , về nhà thì sung hơn , đã đem đi dợt nhiều lần , hai con treo không thấy nhau nhưng cũng khá gần , liệu con này có đè con kia không vậy?

ntdung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đó là chuyện thường ngày bạn à, võ sỹ còn lúc thắng lúc thua quan trọng là thắng nhiều hơn thua, đi dợt nhiều chim sẽ lên đô cứ chăm kỹ chú chim vào rồi một ngày nó nổi đình nổi đám cho mà coi

dungpro83hd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xù lông có nhiều lý do lam, chim bi suy hay chim bi mất lửa, bị lạnh, bị bệnh....
nhưng nó vẫn ăn uống bình thường thì mình nghĩ nó ko có lửa và thiếu nắng
Bạn nên cho chim tắm nắng vào buổi sáng sớm khoảng 7h đến 7h30 mỗi ngày, cho ăn cào cào và sâu tươi nhiều vào, 2 ngày cho tắm nước 1 lần vào buổi trưa có nắng to! tránh treo chim nơi có gió lùa mạnh.

Read more: Choè lửa chuyền bị xù, có nên nuôi không ạ? http://svcvietnam.vn/forum/threads/...-bi-xu-co-nen-nuoi-khong-a.html#ixzz2tlDYsyxK
SInh Vật Cảnh Việt Nam
Bác này nói chuẩn đó bạn.mình xin bổ sung thêm là tối đến bạn nên tủ áo lồng và cho chim đi nghỉ sớm vào lúc sắp sửa hết ánh măt trời, để em nó vào chỗ ko có ánh điện hắt vào.chim đc nghỉ đâỳ đủ sẽ mau sung hơn.thân !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom