Guest viewing is limited

phale_trongtim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em có em lửa này, thấy các bác nuôi lửa đẻ mà thèm quá nên muốn tìm vợ cho em này! Bác nào thấy ưng em nó mà có "con gái" thì gả cho em nó 1 đứa dùm em nhé :a14: (Đuôi em nó cứng và ngắn quá)

http://www.youtube.com/watch?v=uilIIZF7w_A&feature=youtu.be

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/uilIIZF7w_A" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
Mod làm hiện clip dùm em với ạ! Em làm mãi mà hok đc! hic :a40:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nqdung

"Chòe lửa đó là niềm đam mê của tôi cũng như của b
Thành viên BQT
SVC$
0
tiếc là bạn ở xa quá không thì mình để lại cho con mái,con mái này chim chuyền hót cả ngày,định ghép đẻ nhưng đã ghép 3 cặp rồi ghép nữa nuôi không nổi,nuôi chim đẻ tốn kém lắm bạn ah.

phale_trongtim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tiếc là bạn ở xa quá không thì mình để lại cho con mái,con mái này chim chuyền hót cả ngày,định ghép đẻ nhưng đã ghép 3 cặp rồi ghép nữa nuôi không nổi,nuôi chim đẻ tốn kém lắm bạn ah.

Cảm ơn anh! Hì. Sau bao ngày vừa đi làm, vừa tạt té hiệu chim tìm chim mái thì chiều nay cũng gặp đc 1 em mái. Em rất ưng em mái này, kè chim đực nó hót sổng rất tốt, vừa xong lông đuôi hiện tại tầm 12-13 cm (thấy chủ chim bảo đuôi đang ra, hết cỡ chắc dc 15-16cm gì đấy), chim Đà nẵng, tướng nhỏ con, ra ngoài này đc 1,5 năm rồi. Chủ chim nói 1tr mới bán, ko biết có đắt quá ko anh nhỉ? Em rất kết em này nên cũng đặt cọc 1 ít tiền (sợ bị người khác mua mất) để đợi 1 vài hôm xem có kiếm đc em mái nào ko!! ^^! Ngoài này lửa bắc thì có thể dễ tìm, nhưng đuôi ngắn và nhìn xấu chim lắm....ghép thì chưa biết có đẻ ko, mà có đẻ thì cũng mất công lắm...vì chim trống đuôi đã ngắn và cứng rồi mà chim mái cũng như vậy nữa thì có ra con cũng ko ra gì!! Mọi người tư vấn dùm em nhé!

cuibap209

Thành viên tích cực
SVC$
0
mái đuôi 15, 16 giá 1tr thì quất liền , chỉ sơ là đuôi ko còn ra nữa chỉ tầm 12, 13 thì giá đó thì ...thôi :D, hiện tại mình có 1 con mái bông cổ nếu bạn muốn hợp tác lấy chim con nuôi thì pm cho mình nhé, mình ở gần suối tiên quận 9

birdlover

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cảm ơn anh! Hì. Sau bao ngày vừa đi làm, vừa tạt té hiệu chim tìm chim mái thì chiều nay cũng gặp đc 1 em mái. Em rất ưng em mái này, kè chim đực nó hót sổng rất tốt, vừa xong lông đuôi hiện tại tầm 12-13 cm (thấy chủ chim bảo đuôi đang ra, hết cỡ chắc dc 15-16cm gì đấy), chim Đà nẵng, tướng nhỏ con, ra ngoài này đc 1,5 năm rồi. Chủ chim nói 1tr mới bán, ko biết có đắt quá ko anh nhỉ? Em rất kết em này nên cũng đặt cọc 1 ít tiền (sợ bị người khác mua mất) để đợi 1 vài hôm xem có kiếm đc em mái nào ko!! ^^! Ngoài này lửa bắc thì có thể dễ tìm, nhưng đuôi ngắn và nhìn xấu chim lắm....ghép thì chưa biết có đẻ ko, mà có đẻ thì cũng mất công lắm...vì chim trống đuôi đã ngắn và cứng rồi mà chim mái cũng như vậy nữa thì có ra con cũng ko ra gì!! Mọi người tư vấn dùm em nhé!

mái đuôi 15,16 không dễ kiếm đâu bạn nên có nguy cơ bạn bị thằng chủ tiệm chim lừa là rất cao. Mái đuôi 15, 16 khó ra tới tiệm lắm. Chủ yếu là tụi nó đã lựa riêng ra để bán khi mới bẫy rồi. Mình ở trong miền nam mà kiếm con mái đuôi 16 đỏ con mắt nè.

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
Vậy e mái bạn ghép trong AVi là e nào?có tình hình gì mới chưa?trống dụ mái và sợ mái là hiện tượng tốt,bạn để ý xem con mái có ăn vỏ trứng không là sẽ biết ngay thôi.chúc bạn sớm có tin vui nha.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom