Guest viewing is limited

DTH

Tại sao...!
Thành viên BQT
SVC$
0
Hôm nay thằng bạn thân nó cho link về em chòe lửa này. HCN thấy con này lạ, tuy không mê chòe lửa cho lắm nhưng mà vì là người iu chim nên post lên cho cả nhà chiêm ngưỡng, chủ nhân của con chòe này là ai? Có lẽ mọi người đừng có hỏi HCN vì HCN hông bít, nếu bán thì con này giá khoảng bao nhiu nhỉ?

Hông bít có trùng bài của ông anh nào không? Nếu có thì mong Mod delete bài đi nha! Thanks Mod!
Cảm ơn HCN , đã đưa hình chú CL quá đẹp. Theo DTH được biết chú này lên hình lịch rồi thì phải. Và nguồn gốc mà theo DTH biết là như thế này( Nếu không đúng thì xin bỏ qua và đính chính giúp DTH nhé):
Chú choè này được một người chuyên đi bẫy chim bắt được ở khu vực Dắc Lắc và bán cho một anh mê choè... (anh này công tác trong ngành CA}. Nuôi một thời gian chú choè này nổi tiếng khắp vùng do các fan đến xem liên tục....Sự nổi tiếng của chú choè bao nhiêu thì song đôi với nó là sự phiền toái bấy nhiêu với chủ nhân.... do những vị khách không mời mà đến......Và anh ta quyết định đổi chủ sở hửu...... với giá quá bất ngờ thưa quí vị : 5.000k hic hic....Và chủ nhân mới là một người chơi chim nổi tiếng trong vùng tên là P mà hay goi là P_D . Thời gian đầu nghe nói nó cũng không" dữ " như hiện tại nhưng qua nhiều mùa lông thì nó khác hẳn... tất nhiên là đẹp hơn , trắng hơn và rực rỡ hơn rất nhiều!
Giá hiện tại nó ngất ngưỡng trời cao các quí vị à, gấp gần mấy chục lần....... và có người trả đến bốn ngàn đô la Mỹ chứ không ít ...hic hic( Thèm chết đi được!)
Mấy thông tin cùng ae chia sẻ , nếu không đúng xin đính chính cho DTH với !
Xin cảm ơm!
:a36::a36::a36:

minhtin

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
chú lửa đẹp quá cảm ơn HCN ,chủ nhân của con chắc cũng phải là một cao thủ chuyên về sưu tầm lửa . con này có thể nói là vô giá

soannhien

Thành viên mới
SVC$
0
lửa này đúng là hàng độc lun đó..! em cung có con lửa truyền bông....! đang thay lông..ko biết có cho ăn vitamin cho lông đẹp ko nữa..nếu cho ăn thi cho ăn vitamin nào...mong các pác chỉ giáo..! thank..!:a11:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
lửa này đúng là hàng độc lun đó..! em cung có con lửa truyền bông....! đang thay lông..ko biết có cho ăn vitamin cho lông đẹp ko nữa..nếu cho ăn thi cho ăn vitamin nào...mong các pác chỉ giáo..! thank..!:a11:

Chào bạn,
hiện các vấn đề bạn hỏi đã có nêu rõ trong mục choè lửa này.
Bạn chỉ việc tìm và đọc lại.

chàomàovipq12

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ái hàng độc 1không2 lun chích lữa trắng bông của HCN thì đẹp
còn chích đốm kia em thấy sao sao đó

vanthaohotel

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đúng là chi đẹp thiệt ! nhưng nó mà hót hay nữa thì trên cả tuyệt vời đó!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!, nếu như chỉ đêp mã mà không hót thì e rằng chỉ dành cho những anh em nào chỉ...muốn nuôi cho dẹp thôi vì nuôi mà kô hót thì một thời gian sau sẽ chán lắm(nếu có mạo phạm ai xin lỗi nha, nhất la chủ nhân của chủ chim này)......nhưng dù sao thấy chim như thế ai cũng thích đó!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
níu chu em này trông tay mình thì mình bỏ vô aviary cho đẻ mùa tới liền :a01:, đẹp quá đi thôi. Cho mình hỏi chủ nhân mua bao nhiêu được ko vạy?

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
:a15:hix đẹp quá cảm ơn đã đã cho mở rộng tầm mắt,,,hihihihihi thân:a44:

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
HCN ơi, hàng nầy mới độc nè :a19: :a19: :a19:. Hiện nai chu Lửa quí này đang trong tay người bạn mình (rất tiếc), diệp mai người bạn mình cho mình chụp vày tám hình bảo vậy này cho ae trong svcvietnam chiêm ngưởng. Giá tiền thì không bao giò nói tới được :a12:....tại gì chu Lửa này là dô giá. Enjoy svcvietnam!!!!! :a14::a14::a14::a14::a14::a14::a14::a14::a14::a14::a14:

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
HCN ơi, hàng này mới là độc nè. Chú Lửa này đang trong tay người bạn mình. Enjoy svcvietnam!!!!

QUANGH

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn Redtailhawk, tôi thì lại thấy con trên đẹp hơn con bạn chụp hình, mặc dù không trắng bằng, nhưng con trên thì tướng tá rất đẹp, và màu sắc rất đều, phải không ?

nguyenha

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bên cầu vượt Linh Trung quận Thủ Đức có tiệm chim, ông chủ tiệm tên Phát có con lửa bông khá nhiều, có lẽ bông hơn con lửa của HCN. AE nào quan tâm qua đó xem. Giá nó tính bằng nghìn đô.

nguyenha

Thành viên tích cực
SVC$
0
HCN ơi, hàng này mới là độc nè. Chú Lửa này đang trong tay người bạn mình. Enjoy svcvietnam!!!!
Chào anh, con lửa của anh thật là đẹp, chỉ tiếc em nó chưa có lửa nên hình dáng không đẹp lắm. Con này nuôi đúng lửa ra hình dáng nữa thì thật tuyết vời.

truongquockiet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhìn cũng lạ mà kô biết hót thì ra sao... Ngoài TK cũ có mấy em bông bông như vậy và có cả Sâu đỏ bông nửa...

lixiangwu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
quá đẹp HCN ơi! Chuyên viên về khướu mà có đôi cũng sưu tầm hình choè lửa hen. Có gì HCN qua bên topic khướu giúp đỡ mình chút nha! Thanks!

truongquockiet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Một bạn trong DĐ nói Hiền cô nương là con trai mình lúc đó cũng nghỉ vì chưa thấy đứa con gái nào chơi chim mà nhiều kinh nghiệm như vậy,giờ coi hình mới biết là con gái mình cứ,bạn có thể cho mình và anh em trong DĐ biết số ĐT để anh em có gì thắc mắc về chim cảnh thì có thể tham khảo ơ bạn và minh xin được psot hình bạn lên để mọi người cùng biết và chánh mọi hoài nghi bạn là trai giả gái ....... :a21::a21::a21:

Và đây là Hiền cô nương......

Nếu bạn buồn hoăc phiền về bài viết thì xin nhờ ngươi xoá dùm vi mình chưa biết cách xoá....

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
ủa, HCN là gái hả vậy mình tưởng là trai không hà....rất ích được người con gái VN nuôi chim. Rất vui được biết có bạn gại đam mê thú vui này.

khướu_sáo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Một bạn trong DĐ nói Hiền cô nương là con trai mình lúc đó cũng nghỉ vì chưa thấy đứa con gái nào chơi chim mà nhiều kinh nghiệm như vậy,giờ coi hình mới biết là con gái mình cứ,bạn có thể cho mình và anh em trong DĐ biết số ĐT để anh em có gì thắc mắc về chim cảnh thì có thể tham khảo ơ bạn và minh xin được psot hình bạn lên để mọi người cùng biết và chánh mọi hoài nghi bạn là trai giả gái ....... :a21::a21::a21:

Và đây là Hiền cô nương......

Nếu bạn buồn hoăc phiền về bài viết thì xin nhờ ngươi xoá dùm vi mình chưa biết cách xoá....

Đây là em gái của HCN đó ,,, anh em anh đấy jống nhau lắm !!

pepsi47

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm nay thằng bạn thân nó cho link về em chòe lửa này. HCN thấy con này lạ, tuy không mê chòe lửa cho lắm nhưng mà vì là người iu chim nên post lên cho cả nhà chiêm ngưỡng, chủ nhân của con chòe này là ai? Có lẽ mọi người đừng có hỏi HCN vì HCN hông bít, nếu bán thì con này giá khoảng bao nhiu nhỉ?

Hông bít có trùng bài của ông anh nào không? Nếu có thì mong Mod delete bài đi nha! Thanks Mod!
con lữa bông này của anh Phước buôn ma thuột ,đường le hồng phong nhưng mình quên số nhà rồi ngoài ra anh còn có con Chào Mào bông cũng tuyệt đẹp ko kém

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom