Guest viewing is limited

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
Hôm nay thằng bạn thân nó cho link về em Chòe Lửa này. HCN thấy con này lạ, tuy không mê chòe lửa cho lắm nhưng mà vì là người iu chim nên post lên cho cả nhà chiêm ngưỡng, chủ nhân của con chòe này là ai? Có lẽ mọi người đừng có hỏi HCN vì HCN hông bít, nếu bán thì con này giá khoảng bao nhiu nhỉ?

Hông bít có trùng bài của ông anh nào không? Nếu có thì mong Mod delete bài đi nha! Thanks Mod!

langtutv86

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chẹp chẹp, đẹp quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Á!!!!!!!!!!! chú lửa đẹp quá trời ..... bác nào bít thông tin về chú lửa này ko cho anh em biết đi!!!!!!! chú này giá thị trường phải xấp xỉ 1500$ chứ ko ít ...

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
Đại Linh mê Chào Mào mà cũng có "máu" Chòe Lửa, hông biết nó lang thang ở đâu mà gửi cho vài tấm, hiện HCN không có thông tin gì về con này cả!
Bên aqua cũng có 2 tấm về loại chim này, nhưng hình như không phải là con này do dientrung gửi hình lên, luôn tiện HCN xin mạn phép post lên luôn, cho cả nhà xem!

Nguồn : ??????????????

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
Luôn tiên post luôn mấy con của Phoenix108 bên Aqua, hình như chụp hình bằng di động nên hơi mờ!

Có ai có không post lên cho mọi người tham khảo và bình luận nha!

Nguồn: ??????????????????????????????

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0
woa anh HCN tín cho em kiếm tiền mua bọn này nửa nè nhìn con nào cũng mê cả đẹp đẹp thích nhất con trong hình đầu á.Chúng độc rùi mai chắc ra tiệm tìm chim thui sợ không có nửa đấy chứ.thanks

Squallthukhoa

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hix,sợ nhất nuôi mấy con này,tính tình thất thường o biết trước dc nữa.

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
Tính tình thấy thường à? Nhưng nó là hàng độc, hơi bị hiếm! Giữ một em này trong nay là như nắm một bọc tiền, nói chung là cũng...sợ, lỡ tên nào nghe nói chim độc là nó chú ý, phải canh giữ nên mất khá nhiều thời gian. Sơ xuất một tí là quay ra quay vào là hông thấy chim ở đâu cả! Hi hi.

Vinhbe muốn nuôi chim này à? Phải đi lên vùng sâu vùng xa, nơi có người bản xứ ở, may ra mới có loại chim này và mua với giá rẻ, vì họ không biết giá trị của con này. Con về đồng bằng, hay nói đúng hơn là thành phố thì giá con chim này đã tăng lên gấp 10 - 20 lần rồi!

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Chú lửa đầu tiên là ở trên đường Lê Hồng Phong - Ban Mê Thuột, chim bổi bắt về có giá giao ngay là 5,5triệu đồng, nay đã là mùa lông thứ hai, theo mình được biết thì chú này chỉ được cái mã đẹp, còn lại là bình thường, không được hay lắm vì vậy nếu có bán chắc giá cũng không cao lắm đâu.

tranhuuphuc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chú lữa đầu tiên đẹp wá....cám ơn HIỀN CÔ NƯƠNG nhìu nhé...

bò sữa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con lửa bông nà gọi có tên là con ÁO CÀ SA. Chủ củ dầu tiên là anh Hùng Kè. Sau đó là Chú Bửng tiếp đó là Anh Phước , nay nghe nói đã đổi chủ khác nghe đâu giá bán rất cao 7500 $. chú lửa này hiện giờ khoảng 15 tuổi rồi chơi mức trung bình . Ít đánh đuôi chỉ đứng hót. Nói chung trên thị trường bây giờ nó là vô dịch về lửa bông. xin chúc mừng ai đó dang sỡ hữu con bông có không 2.

PhucNguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chòe Lửa Bông! Hàng quá Độc!

Đẹp quá bà con ui. Em cũng vừa nuôi 1 con chich Chòe Lửa, nhưng nó nhát quá vẫn chưa quen đc.hichic e có đọc nhiều bài về chích chòe lửa ở diễn đàn này, rất cám ơn mọi người.

tranquocnam

Thành viên tích cực
SVC$
0
đúng là con lửa bông hàng độc, cho mình hòi bạn nuôi nó được bao nhiêu lâu rồi, bạn nuôi từ nhỏ hay bạn mới sang lại

anhdeptrai

Thành viên tích cực
SVC$
0
trời ơi chim đẹp quá lần nào xách ra nhà em chơi nhé anh hcn anh biet nhà em rồi chứ gì nhớ khi nào xách ra nhà em nhé

chuong2302

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mấy cái hình này hình như ở aquabird đã thấy rồi . Bạn có cái hình nào khác khác không??

Hphuoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác cho tui hỏi có ai biết cách cho lửa vào lại lồng ko. Em có con lửa bị xẩy

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Con lửa bị sổng của bạn là chim thuần phải không?
Vì bổi mà sổng thì chắc đã đi rồi.

Nếu chim thuần thường giống chòe sẽ ở lại quanh nhà ta, nếu không có ai đuổi bắt làm nó hoảng sợ.

Bạn có thể mua dế, sâu, cào cào bỏ vào cái lồng nó ở. mở cửa ra để gần nơi nó đứng.
Nếu nhà còn con lửa nào nữa thì để gần cái lồng không mở cửa có mồi tươi.
Hy vọng nó xuống tìm ăn và chui vào.

T

tinhhoami

Guest
hồi giờ mình mới thấy con lửa bông đẹp như vậy đó

khuyenhokliu

Thành viên mới
SVC$
0
có con thứ 2 ko bà con nhỉ để em mua lai kinh doanh hehe

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom