Guest viewing is limited

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Mình đang làm cái aviary 1,8m x 0.8m x 2 m . Tính mua em lửa bổi tập cho ăn cám xong rồi thả nuôi luôn trong aviary . làm vậy có nên không ? các bác cho ý kiến với .

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
e sợ nó vẫn còn nhát. Sau này khó sang lồng. Cơ mờ bác tính bỏ vô làm gì vậy ?

nqdung

"Chòe lửa đó là niềm đam mê của tôi cũng như của b
Thành viên BQT
SVC$
0
kiếm chuyền mà nuôi bạn ah nuôi bả làm gì chỉ tốn công vô ích mà thôi,bả chơi chán lắm.

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
e sợ nó vẫn còn nhát. Sau này khó sang lồng. Cơ mờ bác tính bỏ vô làm gì vậy ?

Hi , mình tính nuôi em nó luôn trong đó chứ không có ý định sang lồng , làm cái aviary thì ít ra cũng phải có 1 em lửa cho nó sinh động bác ah ,không biết nuôi như vậy chú ta có hay hót không nhỉ ?

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Cũng tùy con thôi bác ak , em bẩy được 1 con cục đuôi về thả vào luôn . Giờ thay lông gần xong mà nó cũng dạn lắm . Em vào lồng cho ăn nó đứng cách em có 0.5 m thôi , em đưa hủ sâu nó cũng muốn ăn nhưng chưa dám ăn .

HYD

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình nếu bạn thả vao aviary luôn nó sẽ lâu thuần hơn bạn nuôi lồng nhưng chim được vận động sẽ rất tốt cho sức khỏe. Nếu ăn uống đầy đủ nó vẫn hót tốt có khi còn hót ác hơn khi nuôi trong lồng tre ấy chứ. Nếu bạn không có ý định thuần dưỡng thì thả vào aviary rất ok.

trhai366

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình nghĩ bạn nuôi chim bởi trong avary cung tốt lắm mau dạn nữa, dễ thuần không hư chim đâu, nuôi lồng chim hay bị sứt đầu lắm

thanh97

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo mình thì thả vào avi cũng chẳng sao.bạn kiếm thêm một e mái thả vô là mấy vụ sau sẽ có thêm những e ccl xinh xắn.hehe

trhai366

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn cứ thả vào mau dạn lắm bạn à, bạn thả vào avari mau dan lằm

vietanhcao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con Lửa mình cũng thả vào Aviary ... Ngày đầu còn phải cho xâu trộn cám , ngày sau nhìn mấy con Chào Mào ăn , đói quá cũng phải ăn , được 1 tuần rồi . nay đút cào cào đã chạy ra mổ , nói chung là ko biết do chim hay do gì nhưng cũng nhanh thuần , khỏe chim , lông lá tốt hơn là nuôi bổi trong lồng , nhưng cũng ko chăm kỹ đc vì cái aviary còn có chào mào là cái loại ăn tạp nhất ^^ .. còn hót chắc phải vài tuần , vài tháng , có thể cả năm nữa ^^

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom