Guest viewing is limited

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
Chia buồn cùng bác dtm01 thôi,lần sau bạn đừng nôn nóng quá mà hỏng việc lớn nhé.cố gắng bổ sung thức ăn nhiều nhé,khoảng 1 tuần sau chim sẽ đẻ tiếp thôi.Thân

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0
Sau 3 tuần lại đẻ và ấp trứng hôm nay em thấy có vỏ trứng dưới khay thức ăn

Nhưng không thấy có mạch máu ở vỏ trứng như thường lệ, không biết trứng có đậu không nữa

Chim mái vẫn nằm ấp trong tổ, để mai em xem có gì khác không rồi update tiếp nhé :D

Khuyến mại tổ chòe than bên cạnh, tự nhiên lại thấy chim trống vào ấp, chim mái đứng ở ngoài. Ổ này được 4 trứng nhưng đã 3 tuần rồi, chắc không đậu quả nào

habird

SVC$
0
theo mình thì bạn được 3 e chim non rồi vì trứng có 3 mảnh là đầu tròn, chúc mừng bạn nhé, cẩn thận đừng giống lần trước nhé...

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo mình thì bạn được 3 e chim non rồi vì trứng có 3 mảnh là đầu tròn, chúc mừng bạn nhé, cẩn thận đừng giống lần trước nhé...

Theo em thì mới chỉ có 1 quả nở thôi :D

Em cẩn thận lắm rồi ạ...

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc mừng bác dương nhé chim em vẫn dậm chân tại chỗ, thậm chí còn bị thụt lùi híc

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đẻ tiếp mà ung bác à. 2 con non thì bay mất 1 thế mới chán.

habird

SVC$
0
trứng chim lúc nào cũng có 1 đầu tròn và 1 đầu nhọn, trong hình có 3 đầu tròn vậy là bạn được 3 em rồi.bạn quan sát trái trứng gà là biết thôi.

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hôm nay lại thấy có 1 trứng nữa nở

Vỏ trứng, chắc chắn là có cồ

Và em thấy chắc chắn là có 3 chú chim non trong ổ :D vậy là giờ chỉ mong xem có bị tình trạng như trước nữa không thôi

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cả bố và mẹ đều mớm mồi cho con, tình cảm quá...................
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/v4CLn204D4M" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cả bố và mẹ đều mớm mồi cho con, tình cảm quá...................

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/v4CLn204D4M" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

giangmylc009

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác dtm01, sao em thấy sâu của bác toàn là sâu lột không vậy bác, bác làm cách nào mà toàn có sâu lột cho chim ăn vây? Của em con nào con nấy đen thui, chim thấy còn ớn nói chi là ăn.

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác dtm01, sao em thấy sâu của bác toàn là sâu lột không vậy bác, bác làm cách nào mà toàn có sâu lột cho chim ăn vây? Của em con nào con nấy đen thui, chim thấy còn ớn nói chi là ăn.

Bạn cho sâu ăn đầy đủ,nhất là rau củ quả là nó sẽ mau lột xác hơn thôi,dế,cào cào,sâu qui v.v...cũng vậy.

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0

Bạn cho sâu ăn đầy đủ,nhất là rau củ quả là nó sẽ mau lột xác hơn thôi,dế,cào cào,sâu qui v.v...cũng vậy.

Bác dttvu nói chuẩn đới, 1kg sâu mỗi ngày bạn thái lát 1 củ carot vào thì nhặt sâu lột mỏi tay lắm. Mà làm như thế đỡ hao sâu :D

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hôm nay, chim mái đã bỏ 2 con ra khỏi tổ, 1 con trong đó đã mọc lông ống được khoảng 1mm.

Đau xót quá, em quyết định bắt 2 chú còn lại ra nuôi bộ :(

Chẳng hiểu sao nó cứ bỏ con ra thế không biết, sau khi em bắt chim non ra đã thấy chim trống sàng cầu hót vang lên. Hay chính là nó bỏ con ra nhỉ

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chia buồn với bác. Ae hà nội nuôi chim vất vả quá có lẽ do thời tiết chăng

xahi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chia buổn cùng bác,sau 2 lưá mình cũng có chut kinh nghiệm chia sẽ cùng bác.Chuyện là thế naỳ lưá đâu chim con cuả mìnhkhi ra ràng chỉ moc có moi lông cánh,bác xem hinh đê ý sẽ thâyLưa.lần naỳ nở 3 con,hôm wa đi làm về thây thức ăn trong avi đã hết lúc naò,sau khi cho thức ăn vô,đơi chim maí bay xuống mình chui vô avi thì thâý chỉ có 2 con nở trước nằm trong tổ cỏn con nở sau nhỏ hơn và yêu hơn thì nằm chổ góc tổ mà chim con lưa đâu đã nằm khi chim maí đẻ lưa naỳ,mình đã bắt nó bỏ vô ổ laị,hôm nay làm vể có nhìn vô tỗ laị thây 3con đan ngũ,nên cũng yên tâm,sau 2 chuyên naỳ thì mình thây có thể do mình đa cho chim con ăn thiêu chât,lưá đâu thì 3 ngaỳ liên mình chỉ cho ăn dế,mà dế laị it đạm nên chim con ko ra lông kip,lưa naỳ do mình cho mỉnh cho ko đủ lượng thức ăn trong ngaỳ nên có thể chim maí đã tha con nhỏ và yêu nhất bỏ ra để 2 con còn laị có đu thức ăn đe phát triền,Mình thây bạn chủ yêu cho ăn toàn sau lớn,mà sau lớn chỉ toàn chất beó,chim trưởng thành ăn nhiêu bi dư có thể oí ra,còn chim con ko làm đươc như vây thì rât nguy hiêm,ban wa muc thức ăn xem baì cuả Bacsimai có noí hết đó

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chia buổn cùng bác,sau 2 lưá mình cũng có chut kinh nghiệm chia sẽ cùng bác.Chuyện là thế naỳ lưá đâu chim con cuả mìnhkhi ra ràng chỉ moc có moi lông cánh,bác xem hinh đê ý sẽ thâyLưa.lần naỳ nở 3 con,hôm wa đi làm về thây thức ăn trong avi đã hết lúc naò,sau khi cho thức ăn vô,đơi chim maí bay xuống mình chui vô avi thì thâý chỉ có 2 con nở trước nằm trong tổ cỏn con nở sau nhỏ hơn và yêu hơn thì nằm chổ góc tổ mà chim con lưa đâu đã nằm khi chim maí đẻ lưa naỳ,mình đã bắt nó bỏ vô ổ laị,hôm nay làm vể có nhìn vô tỗ laị thây 3con đan ngũ,nên cũng yên tâm,sau 2 chuyên naỳ thì mình thây có thể do mình đa cho chim con ăn thiêu chât,lưá đâu thì 3 ngaỳ liên mình chỉ cho ăn dế,mà dế laị it đạm nên chim con ko ra lông kip,lưa naỳ do mình cho mỉnh cho ko đủ lượng thức ăn trong ngaỳ nên có thể chim maí đã tha con nhỏ và yêu nhất bỏ ra để 2 con còn laị có đu thức ăn đe phát triền,Mình thây bạn chủ yêu cho ăn toàn sau lớn,mà sau lớn chỉ toàn chất beó,chim trưởng thành ăn nhiêu bi dư có thể oí ra,còn chim con ko làm đươc như vây thì rât nguy hiêm,ban wa muc thức ăn xem baì cuả Bacsimai có noí hết đó
Chắc cũng 1 phần thôi bạn à. Ngoài bắc ít thức ăn, cào cào thì có mùa chỉ có thể để đông lạnh, dế toàn loại to cụ chim to ăn nuốt còn khó. Nên lứa đầu mình nuôi nở 2 con cũng chỉ cho ăn sâu phát triển tốt(lúc đó thời tiết mát mẻ.). Sau đó trời nắng nóng 40 độ thì hỏng hoài. Chim già còn phải tắm liên tục vẫn há mỏ thở hồng hộc chim non cơ thể chưa hoàn thiện chắc khó mà chịu được.
Nếu do thức ăn hoặc thời tiết thì chỉ có cách nghỉ nuôi đẻ chứ khó có cách khắc phục

phale_trongtim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chắc cũng 1 phần thôi bạn à. Ngoài bắc ít thức ăn, cào cào thì có mùa chỉ có thể để đông lạnh, dế toàn loại to cụ chim to ăn nuốt còn khó. Nên lứa đầu mình nuôi nở 2 con cũng chỉ cho ăn sâu phát triển tốt(lúc đó thời tiết mát mẻ.). Sau đó trời nắng nóng 40 độ thì hỏng hoài. Chim già còn phải tắm liên tục vẫn há mỏ thở hồng hộc chim non cơ thể chưa hoàn thiện chắc khó mà chịu được.
Nếu do thức ăn hoặc thời tiết thì chỉ có cách nghỉ nuôi đẻ chứ khó có cách khắc phục

Con dế nếu to thì chim bố mẹ sẽ biết xé và vật con dế sao cho con nó có thể ăn đc nó mới mớm...bác cứ theo dõi thì sẽ thấy! Em cũng chỉ cho chim nhà em ăn dế và sâu quy. Khi chim con mới nở, em thấy em trống bắt 1 con dế có cánh, vật vật 1 lúc lâu rồi mang lên cho em mái 1 mẩu mồi bằng hạt thóc để mớm cho chim con.....quan trọng là cung cấp đủ mồi (đa dạng thì càng tốt),thời tiết nóng bức nhưng chim ngoài thiên nhiên có thể sinh sản đc thì chim nhà cũng có thể sinh sản đc thôi bác ạ!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom