Guest viewing is limited

nguyentuan

Thành viên tích cực
SVC$
0
hihihi, cám ơn bạn đã góp ý, nhưng nếu đợi lớn thì tự bản thân con chim đã trả lời cho tôi rồi. Hihihi, chúc bạn luôn vui nhe!

N

__Nick__

Guest
có em lửa chuyền này đang đứng trên cầu xòe cánh phơi nắng, pót lên anh em xem đỡ buồn nhe! không biết là trống hay mái nửa, các huynh xem giùm nhe!
em nghĩ là trống đó anh Tuấn. nó trổ lông ức màu đỏ rùi kìa? , nếu muốn chính xác hơn anh post tấm ảnh to to tí nghen anh. ch anh em nhìn xem thử. tấm này pé quá:21::21:

nguyentuan

Thành viên tích cực
SVC$
0
thanks Nick nhe! anh cũng nghĩ như em nên mới mua về đó, nhưng cũng không biết sao nữa, vì cũng chưa có kinh nghiệm nhiều mà, hihihi.

N

__Nick__

Guest
anh post tấm ảnh lớn lớn tí đc ko anh Tuấn ?em xem thử cho kĩ. tấm này pé quá nhìn hok rõ gì hết hix hix. sợ nói nhầm rùi bị la. hihihi

N

__Nick__

Guest
hì hì. thử xem tướng tá hắn oai vệ mức nàomà lọt vào mắt xanh của anh tuấn đây hihihi:D:D

QSy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Anh Minh có chú Lửa tuyệt quá!
Hôm nào anh có thể hướng dẫn cho em mua 1 chú Lửa về chơi được k?

N

__Nick__

Guest
dễ mà . bạn có thể gửi tin nhắn cho ảnh. anh Minh tốt lắm. hướng dẫn tận tình cho anh em lun. mình chơi với ảnh lâu nay mình bít mà. mặc dù bụng bự xấu trai, nhưng rất tốt hihihi. nhìn vào là thấy béo rùi hahaha:D:D

thephong_2005

Thành viên tích cực
SVC$
0
em ko biet gi ve chim nhung cung cam thay hung thu khi truy cap

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

xuan thuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các cao thủ nuôi lửa lâu như vậy có lúc nào bạn gặp trường hợp như chú lửa của mình chưa, thằng bé hàng xóm có nó lúc bổi đuôi dài khoảng 22-24 nhưng khi thay lông nó ko chăm toàn cho ăn cám với tí sâu thôi nên đuôi hiện giờ khoảng 15, mình mua lại đem về nuôi chờ thay lông nhưng chú lửa này chỉ thay đầu cánh còn lông đuôi thì ko chịu thay mậ dù mình chăm rất tốt cào cào, trứng kiến ,dế nhưng vẫn ko thay lông đuôi, mình tính nhổ luôn nhưng thấy các mem trên diễn đàn khuyên ko nên, cả tháng rồi kể từ khi thay xong lông các phần khác vẫn ko thay lông đuôi. mong các bạn nào từng gặp trường hợp này mình với.

minhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
có thể là con chim đó do bi chăm sóc kém khi thay lông nên mới bị vậy.hơn nữa Chòe Lửa thường thì mùa thứ 2 đuôi chim sẽ bị ngắn hơn mùa đầu vài phân.có thể do chế độ ăn uống và môi trường thay đổi.nhưng từ mùa 3 trở đi đuôi chim có thể dài bằng hoặc hơn mùa đầu tùy vào chế độ chăm sóc của bạn

binhnv

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Bạn Công Minh à. Chòe Lửa đuôi dài hiếm thế mà bạn nỡ để nó xuất ngoại à. Chắc là được giá lắm phải không..hihi. Bảo làm sao mà Việt Nam hiếm chòe đuôi dài là vậy.

Hieutc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các anh cho hỏi chim Lửa trống và mái thì phân biệt như thế nào ạ.Em có 1 con chuyền nhưng em không biết trống mái gì hết.Mua 60k .Thanks!

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chim chuyền rất chi là khó đoán,
theo mình thấy thì, bộ lông bụng mầu đậm hơn, đặc biệt bạn để ý xem trên đầu nó có chấm màu xanh đậm navy blue á, hoặc là chấm chấm màu cam trên lưng của nó to tròn và cam đậm hơn.
Phần đông chỉ đoán chuyền qua cách này, bạn có thể cho một vài hình lên cho các fans mê Lửa đoán cho bạn nhé.

thân,

Chỉnh sửa lần cuối:

Hieutc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Anh BĐ cho em hỏi là chim còn nhỏ như anh mô tả cho tới lúc ra lông đen để biết chắc là con trống thì mất bao lâu.Thanks!ANH

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Theo mình nghe ông David De Souza nói thì cở ba tháng từ ngày nở ra tổ thì chim con sẽ thay lông thành chim lớn, trưởng thành.
Tuy nhiên, ông ta cho ăn với chế độ dinh dưỡng rất chi là tốt, mồi tưới đầy đủ cộng với vitamins.

Còn ở VN mình các fanss chỉ cho ăn cám đậu phộng với cào cào và các công trùng khác, cho nên chắc cũng take 4 tháng mới thay lông thành chim trưởng thành.

thân,

Hieutc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vậy chắc chim em khoảng 1 - 2 tháng nữa là em biết trống mái rồi.Thanks!Anh

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Em làm vài hình lên cho anh em xem thử.
Tại vì thường thì cở 1 tháng thì ta có thể đoán trống mái rồi.

satthu

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
các bạn ơi, chỉ mình cách làm bột cho Chòe Lửa và chòe than với, huhuhu....

letuandtpt2008

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bạn ơi tôi mới mua 1 con Chòe Lửa ở chợ mơ giá 300k nhưng về nhà 4 hôm rồi mà chẳng nghe nó hót gì cả. Bây giờ làm thế nào để cho nó mở miệng mong các bạn chỉ giùm?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom