Guest viewing is limited

Cuvo1970

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chủ nhật vừa rồi xuống Hải Phòng chơi qua chợ hàng thấy cửa hàng của ông Vinh Chim bán con chòe than mơ hót hay quá, giá bán 8 chai. Con này là chòe nuôi từ bé được 2 năm lồng rồi. Các bác nhận xét xem có phải nhuộm không ?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn,
.
Nhìn em này mà mình nhớ đến lễ hội hóa trang. Chủ nhân thực hiện quá tài tình cứ như là nghệ thuật sắp đặt ấy. Quả nhiên đâu đó trong ta vẫn còn cao nhân. cao nhân.
.
Thân chào

chaomaonui

Moderator
SVC$
0
đúng là người chủ cũ của nó như 1 người nghệ sỹ thực thụ và có bàn tay khóe léo mới cho ra 1 sản phẩm như thế.rất đều mà đẹp

MaluiuMun

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sao các hoa mơ đều vậy ta,trông như sao trên trời í,8chai hay 1 chai chắc em cũng ko dám mua mất

Cuvo1970

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em nghi là chủ chim lấy bông ngoáy tai chấm Ô xy già vào ngực em nó cho đẹp nhưng dù sao cũng có 1 tác phẩm đẹp

Heo con

Thành viên mới
SVC$
0
Chào các bạn.
.
nếu anh nào đó kêu 8 triệu thì lừa gạt rồi, bán chim như thế là không tốt.
Làm mất màu đen kg chỉ là oxy già có khi bạn dùng thuốc tẩy tóc trước khi nhuộm cũng được màu trắng đẹp.
.
Thân

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
Thật là hay ,làm đều tay lắm . Nhưng có lẽ người tạo ra tác phẩm này chưa thấy chòe than bông bao giờ [hihihi] phải làm cho giống thật mới đã ,nhưng có lẽ làm giống thật thì chim nó nhát mất,vì thao tác cần phải lâu ....NHƯNG LÀM ĐỂ CHƠI ,ĐỂ NGẮM RIÊNG MÌNH THÌ ĐƯỢC ,ĐEM MUA BÁN ,ĐỔI CHÁC LÀ LỪA ĐẢO .ANH EM CHƠI CHIM CHÂN CHÍNH KHÔNG CHẤP NHẬN ĐÂU.

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
đúng rồi.nghiêm cấm chơi kiểu này nhá:a43:
Nhưng thực ra thì đó là 1 tác phẩm nghệ thuật đẹp.với 1 bàn tay công phu+thêm 1 chú chim chịu khó.hehehe:a14:

hjpd0ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
chậc chậc em này chắc nhuộm quá à em nghĩ là không có em nào thế này cả đâu cả nhà ạ
:a44:

boyht

Thành viên tích cực
SVC$
0
hehe con này nhìn kỹ nếu là dân chuyên nghiệp về ảnh sẽ nhận ra ngay.
Đây là con chòe đã được chỉnh sửa qua photoshop, mà người chỉnh sửa này ko chuyên nghiệp nên vẫn để nộ ra kẽ hở. Tất cả chấm trắng đều ko nhìn thấy vết lông vũ, chấm trắng sát lan lồng làm ko khéo khiến trắng lây sang cả lan lồng. vài lời góp ý có gì sai sory - bảo thy..:a43::a43::a43:

thuhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn Cuvo1970 à.

Bức ảnh trên tác giả là bạn hay là của người khác?
Bạn có chỉnh sửa chút nào bằng công nghệ sửa ảnh không thế?
Nếu bạn đăng ảnh để VUI, THAM KHẢO thì tốt chứ làm mọi người phân tâm thì không nên (!)

Bạn là chủ sở hữu bức ảnh trên, bạn hãy lên tiếng trước đi chứ.

oranger

Thành viên tích cực
SVC$
0
lấy giấy kiềng(giống bao tập) đục lổ thật đều, lấy móc(đan đồ len) móc 1 vài cọng lông ra rồi nhuộm thui ma. giống à của e hay nhuộm tóc cho ng ta. hehe:a15::a15:

birds_vn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chú nài đi học . Thường thì tóc xanh tóc đỏ là bị giám thị soi . Đây đốm đốm thế kia thì giám thị nó đánh cho mất mạng . Em nói vui thôi mong anh em đừng hiểu lầm .

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhìn con chim mà bực chủ nhân của nó quá,ai lại làm con chim như vậy:a22:

quankt82

Thành viên tích cực
SVC$
0
hihi hàng giả mới đều hoa như vậy chứ hàng thiên nhiên sao mà chấm đều như vậy được.hai bàn tay còn có tay to tay nhỏ mà đúng ko các bạn:a01:

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chủ nhật vừa rồi xuống Hải Phòng chơi qua chợ hàng thấy cửa hàng của ông Vinh Chim bán con chòe than mơ hót hay quá, giá bán 8 chai. Con này là chòe nuôi từ bé được 2 năm lồng rồi. Các bác nhận xét xem có phải nhuộm không ?

Góp vui với các bác đây là tấm hình thật của chú chim này :a01::a01:
displayimage.php

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn làm lộ quá nên anh em nhìn tinh biết ngay:a01:,chúc bạn có nhiều sức khỏe đêm thêm mấy chú chim bạch tạng,hoa mơ nữa nhé:a01:

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bông thiệt mà như thế này 50tr cũng mua nhưng rất tiếc là .........ai rảnh lắm mới làm như thế

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em này mà ko phải photoshop thì công nhận "mẹ thiên nhiên" khéo tay :a12::a12::a12:..

itguy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim bông nghĩa là 1 số lông nó thành màu trắng, một cọng lông trắng nhìn vào sẽ khác hẳn bông như trong hình. Bông này chắc chắn là bị nhuộm nên mới đốm đốm tròn tròn và đều vậy.
Nếu như bạn nói là chim hót hay thì 1chai cũng ok, nhưng 8chai thì quá là lừa đảo

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom