Guest viewing is limited

tranminhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
chòe đất đẹp quá, nó biết họ chưa vậy bạn.
nhìn dáng trông phong độ ghê nhở

nguyen van nam

SVC - Đam Mê
SVC$
0
các bác cho e hỏi, chu đất đầu mùa nhà e nó rụng lông đuôi ra lông mới nhưng lông đuôi mới chưa mọc xong nó đã rụng rồi (lông máu),kô biết nó làm sao, mong các bác chỉ giúp e.thân

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
các bác cho e hỏi, chu đất đầu mùa nhà e nó rụng lông đuôi ra lông mới nhưng lông đuôi mới chưa mọc xong nó đã rụng rồi (lông máu),kô biết nó làm sao, mong các bác chỉ giúp e.thân

Nguyên nhân là do chim nhảy cắm đuôi vào thành lồng mà ra đó bạn!Nếu ban ngày bạn không thấy chim nhảy nhiều mà vẫn rụng lông đuôi thì có khả năng buổi tối khi trùm áo cho chim ngủ,chim nhảy hoảng trong lồng mà bạn không hay đó!Nên dùng áo lồng màu sáng cho Đất con,đừng tối quá chim dễ hoảng nếu không quen!
Thân!

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyen van nam

SVC - Đam Mê
SVC$
0
cảm ơn bác nhiều, chắc là vậy rồi, vì sáng ra mình mới nhìn thấy lông rụng, các bác cho e hỏi bây giờ e có cần bổ sung gì kô để cho chú đất nhanh ra lông.thân

SVC$
0
cảm ơn bác nhiều, chắc là vậy rồi, vì sáng ra mình mới nhìn thấy lông rụng, các bác cho e hỏi bây giờ e có cần bổ sung gì kô để cho chú đất nhanh ra lông.thân
Cào Cào là được rồi bác cứ chăm nó bình thường sẽ mau ra lông đuôi bác nên chùm áo lồng màu sáng và để nó ở chổ yên tĩnh thử nghe xem nó có còn nhảy ko nếu nghe thì bác cứ lại gần lồng đặt 2 tay vào thành lồng no sẽ bớt nhảy cách này mình đã thử với cục cưng mình và thấy có hiệu quả hii mong bác sớm thành công Thân !!! Đất con nhiều khi cũng giống con nít con nít thường hay thiếu hơi người chăm sóc mà......

phothien

Thành viên tích cực
SVC$
0
con đất của mình hom nay đây .

anh em cho ý kiến nhé .

nguyen van nam

SVC - Đam Mê
SVC$
0
chú đất đẹp quá phothien ơi, mình cũng có 1 con non đầu mùa, đang trổ lông đen, hy vọng nó mùa tới nó cũng đẹp như của phothien, thân

SVC$
0
Lông trắng con này nhiều quá đẹp quá mùa này có lẽ em không có duyên với đất rồi !!! Thân !!!

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
các anh em chuyên nuôi đất cho mình hỏi là nếu nuôi đất từ con lên thì phải tâp hót cho nó nhiều k? và dùng chi gì để tập?thanks!

SVC$
0
các anh em chuyên nuôi đất cho mình hỏi là nếu nuôi đất từ con lên thì phải tâp hót cho nó nhiều k? và dùng chi gì để tập?thanks!

bạn có thể cho nghe đĩa hoặc đem đi dợt ở các cội nhớ là đừng để quá gần những chim già mùa Đất con sẽ bị áp đảo và có thể nhát không hót luôn !!! Đất con thì theo mình cho nghe giọng Than từ nhỏ sẽ hay hơn Thân !!!

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
bạn có thể cho nghe đĩa hoặc đem đi dợt ở các cội nhớ là đừng để quá gần những chim già mùa Đất con sẽ bị áp đảo và có thể nhát không hót luôn !!! Đất con thì theo mình cho nghe giọng Than từ nhỏ sẽ hay hơn Thân !!!

Cảm ơn Bạn nhé! mình k rành về đất, vì trước giờ toàn nuôi Chào Mào thôi, nhưng khi đi mua chim mình cứ hỏi thử mấy ông mua đất về nuôi là chim con có phải tập hót k?(biết đâu khai thác được ít tuyệt chiêu ai ngờ mấy ông bảo k cần).

Nguyen Binh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy bác ui cho cháo hỏi con chòe đất nhà cháu giọng hót hay nhưng sao mà nó cứ nhát hoài mỗi lần thay bột là lại bay tứ vía ....:(...Mấy bác có cách nào xin chỉ giáo giúp....cám ơn....:D)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tranquocnam

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình thấy hình như con đất đầu tiên của bạn đang tuột lửa thì phải, mấy con đất của bạn đep lắm chúc mừng bạn có những chú chim đẹp

hoalo_biglong

"Hoalo-thần chưởng"
SVC$
0
Công nhận chim bác đẹp thật
Em hỏi các bác chuyên gia con này có dáng gì ạ

trinhpaygat

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác ơi bác nên cho ăn bằng cống sành đi kẻo trầy miệng uổng lắm , có điều chi sơ sót xin các bác nuơng tay dùm !!!

doanhuongphu

Thành viên mới
SVC$
0
Chích choè đất của bạn nhìn thật " đã ", làm mình thấy thèm quá ! Lâu nay cũng mơ ước có 1 em nhưng giá chim thuần quá đắt ! , có khi lên đến vài triệu bạc chứ chẳng đùa !Mình đang ở Đà Nẵng , không biết mua nó ở đâu , bạn nào biết chỉ giúp , nhưng mình chỉ thích mua chim đã lớn ( thay lông đen tuyền rồi ):a15:

trinhpaygat

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác doanhuongphu gì ơi bác ở tạn đà nẳng cơ à thế thì khó rồi chaú củng nghe nhiều người than phiền về chổ ở đà nẳng đúng thật theo cháu biết ở DN thì đặc sản là món than thôi còn đất thì trong nam cháu đây củng khá nếu bác vào được thì cháu lo cho vụ mua chim : bổi , mồi , chuyền ( hiếm đấy , lai rai củng có ) mồi có giá khoảng từ 6 xị trở lên hoặc 4_5 xị muốn giá nào thì có giá đó , chưa kể mồi để cho các bác nhậu nửa hihihihih !!!!
THÂN !!!!!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom