Guest viewing is limited

nxtung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em mới nuôi được 1 em non đầu mùa, các bác đánh giá dùm xem có tương lai gì không? Em đang tính nuôi thêm 01 em bổi nhưng lăn tăn quá vì mọi người bảo bổi khó nuôi và hót không hay. các bác tư vấn luôn dùm em. Tháng mấy thì có bổi các bác nhi?

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/J4zvqZ8_RUA" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

thanhvip_prao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này tướng wa' đẹp lun bạn àh..chim này tuy kon` nhát nhưng chỉ cần mùa sau là thuần như chim kon àh..có gắng chăm cho kỹ tí nè..thức ăn và cho chú ta nghe thêm file chòe than d963 xóa đi tiếng rè rè của chòe đất..và làm cho giọng của nó vang và đa dạng

nxtung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ok cảm ơn bác. Con này của mình đang bắt đầu thay lông, đã đi chuyện rồi nhưng dạo này tự nhiên lại có lẫn giọng tè tè, chắc là giọng bẩm sinh của em nó. Mình cũng đang cho nghe thêm file chòe than rồi, hi vọng là cải thiện được giọng em nó

chiptrang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em mới nuôi được 1 em non đầu mùa, các bác đánh giá dùm xem có tương lai gì không? Em đang tính nuôi thêm 01 em bổi nhưng lăn tăn quá vì mọi người bảo bổi khó nuôi và hót không hay. các bác tư vấn luôn dùm em. Tháng mấy thì có bổi các bác nhi?

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=J4zvqZ8_RUA[/YOUTUBE]
e này nhìn cũng dc bạn à , nhưng bạn lên hạ thấp cầu xuống đến vanh lồng í , hoăc cho thêm một cầu nữa để tránh tật ko muốn có bạn à ... bạn đã có chòe than chưa ? nếu mua thì lên mua chòe than hơn bạn à thì mình lại dc chơi 2 loại mà lại dc kèm e CD hót hay nữa , bạn thấy có hợp lý ko ?

nxtung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e này nhìn cũng dc bạn à , nhưng bạn lên hạ thấp cầu xuống đến vanh lồng í , hoăc cho thêm một cầu nữa để tránh tật ko muốn có bạn à ... bạn đã có chòe than chưa ? nếu mua thì lên mua chòe than hơn bạn à thì mình lại dc chơi 2 loại mà lại dc kèm e CD hót hay nữa , bạn thấy có hợp lý ko ?

Mình đang nuôi tạm vào lồng khuyên, đợi em ý thay lông xong mình sẽ đổi nhà mới cho em nó. Hiện tại mình đang có chục e than rồi. Con nuôi lâu nhất cũng mới được gần 1 năm lồng. Mình chỉ chơi bôi thôi. Bọn nó hót rồi nhưng cũng chưa ra hết giọng nên cũng chưa làm thầy dạy em đất được. Mình cho bọn nó nghe file than để kích than và cho đất học giọng luôn. Cũng thấy có chút kết quả.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom