Guest viewing is limited

minabe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình mới mua về trồng 2 cây cúc tần ấn độ: mô tả qua: nó là loại cây dây leo ( cũng ko hẳn vậy), thân dài thả từ trên nhà cao tầng 1 chút xuống dưới --> tạo thành 1 thảm xanh rất đẹp trước mặt tiền ngôi nhà ( tất nhiên là do bạn trồng ở đâu thì nó thả thân cây xuống đó).
Cây này mình thấy rất nhiều nhà trồng rất tốt, cây phát triển mạnh, đẹp.

Nhưng ko hiểu sao cây nhà mình có vẻ héo héo, mình mới chuyển chậu ( từ lúc mua về), thấy có rễ đàng hoàng, đất ko quá khô cũng ko bị ẩm

Xin hỏi đã có bạn nào trồng cây này chưa vậy, cây này đặc biệt ưa sáng, nhưng mình chưa rõ nó chịu nước hay chịu hạn.

Rất mong được sự chia sẻ kinh nghiệm của mọi người.

Thanks !

cobebandiem

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo em biết thì nó chịu hạn bác ạ, mục đích trồng cây cúc tần ấn độ trên ban công nhằm tạo bức mành xanh che bớt nắng cho ngôi nhà của bạn!

minabe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo em biết thì nó chịu hạn bác ạ, mục đích trồng cây cúc tần ấn độ trên ban công nhằm tạo bức mành xanh che bớt nắng cho ngôi nhà của bạn!

Thanks bạn, cây này giờ thấy khá nhiều nhà trồng, ví dụ ở trên đường Bưởi, chỗ rẽ đào tấn ấy, có nhà trồng đẹp lắm, còn đâu ở dọc đê yên phụ cũng có :a44:

tranlanrc

Thành viên mới
SVC$
0
Có ai biết chỗ bán cây này trong TPHCM ko? Tìm mãi không thấy còn bị mấy bà bán cây chửi cho 1 trận vì cái tội cứ lòng vòng trong vườn cây hỏi cái cây ngớ ngẩn chẳng ai biết rồi đi ra.

Loại này có thể nhân giống bằng cách giâm cành không? (để còn đi "bè trộm" vài cành ở ngôi biệt thự kia về trồng:a43:)

Thanks!

chinhnd

Thành viên mới
SVC$
0
Cúc tần ấn độ rât dễ chăm sóc,trồng ngoài đất thì chỉ cần chăm sóc lúc còn nhỏ mà thôi, lớn rồi thỉnh thoảng vào phân nước. Loại cây này sinh trưởng rất mạnh, thỉnh thoảng phải tỉa bớt cho nhẹ giàn, có thể giâm cành, mình ở Quảng Ngãi năm 2010 cũng mua 2 cây ở đường Bưởi về trồng bi giờ đã thành giàn che nắng trước hiên nhà, vừa tạo bóng mát vừa trang trí cho ngôi nhà rất đẹp, mình trồng xen lẫn với nó là dây tóc tiên. Ai thấy cũng trầm trồ khen đẹp. Các bạn áp dụng thử nha!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom