Guest viewing is limited

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
em thấy các bác nói chim khuyên kêu đơn va đa âm. không biết cách phân biệt tiếng kêu của nó như thế nào, 1 con khuyên mộc về sao biết nó kêu đa âm va đơn âm, con khuyên kêu đơn âm thì có hay không??? va con khuyên kêu đa âm có hay hơn không? các bác cho em hỏi khi đi mua 1 con khuyên lứu thi trọn giong như thế nào ? thanks các bác nhé vi em mới tập chơi khuyên lân đầu. em chi nuôi mi va khưới thôi nên giờ em chuyển qua chởi khuyên rồi. mong các bác chỉ bảo tận tình giúp em nhé.:a04:

HoàngHà

"Vạn Sự Khởi Đầu Nan"
SVC$
0
em thấy các bác nói chim khuyên kêu đơn va đa âm. không biết cách phân biệt tiếng kêu của nó như thế nào, 1 con khuyên mộc về sao biết nó kêu đa âm va đơn âm, con khuyên kêu đơn âm thì có hay không??? va con khuyên kêu đa âm có hay hơn không? các bác cho em hỏi khi đi mua 1 con khuyên lứu thi trọn giong như thế nào ? thanks các bác nhé vi em mới tập chơi khuyên lân đầu. em chi nuôi mi va khưới thôi nên giờ em chuyển qua chởi khuyên rồi. mong các bác chỉ bảo tận tình giúp em nhé.:a04:

Theo mình được biết thì Khuyên kêu có 2 giọng gọi (kêu) là giọng đơn và giọng kép. Giọng đơn là khi kêu chỉ kêu 1 tiếng " chíu " . Còn kép khi kêu tiếng nó " chíu chíu " .Đa phần người chơi cũng ko quan trọng giọng gọi đơn hay kép mà quan trọng là giọng gọi phải đanh. Giọng kép mà đanh thì còn gì bằng.
Khi mua 1 con Khuyên líu khi trọn giọng bạn cứ nghe con nào tiếng to, rõ tiếng 1 lần líu tầm 10 -15 tiếng là chơi đc ( cái này cũng phụ thuộc vào túi tiền của bạn hehe)
Chúc bác sớm có Khuyên hay.

Ngoạn Ngọc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Theo tớ thì chẳng cần đơn âm hay đa âm gì cả ,mà bác chỉ cần chọn con nào kêu tiếng lớn, líu tiếng to là tốt .còn líu tiếng dài hay ngắn còn tùy thuộc vào từng con chim . chúc bác thành công.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom