Guest viewing is limited

qcanh59

Thành viên mới
SVC$
0
Tôi có một giỏ lan gồm 5 cành lan rời được đóng ốp vào khúc gỗ tròn bằng cổ chân.Những cành lan này to hơn cái đũa ăn cơm, cứng ,lá dày mọc so le.Tôi treo trên sân thượng.Không hiểu gì về lan. Vậy AE nào biêys mong chỉ giùm tên của nó và cách chăm kẻo nó chết thì uổng lắm .Xin được cảm ơn trước .Thân./.:a14:

hieudibi

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
qcanh59;212871]Tôi có một giỏ lan gồm 5 cành lan rời được đóng ốp vào khúc gỗ tròn bằng cổ chân.Những cành lan này to hơn cái đũa ăn cơm, cứng ,lá dày mọc so le.Tôi treo trên sân thượng.Không hiểu gì về lan. Vậy AE nào biêys mong chỉ giùm tên của nó và cách chăm kẻo nó chết thì uổng lắm .Xin được cảm ơn trước .Thân./]

bạn phải có hình thì mới trả lời bạn được . Vì hoa Lan nhiều loại giống nhau lắm.

LONGTU

Thành viên mới
SVC$
0
Tôi có một giỏ lan gồm 5 cành lan rời được đóng ốp vào khúc gỗ tròn bằng cổ chân.Những cành lan này to hơn cái đũa ăn cơm, cứng ,lá dày mọc so le.Tôi treo trên sân thượng.Không hiểu gì về lan. Vậy AE nào biêys mong chỉ giùm tên của nó và cách chăm kẻo nó chết thì uổng lắm .Xin được cảm ơn trước .Thân./.:a14:
Nghe bạn tả qua thì đấy là giống Hoàng Thảo,nhưng tên cụ thể thì ko biết vì ko có hình bạn ah. Giống ý cũng dễ trồng thôi,nhưng để trồng ra hoa được thì bạn phải có thời gian tham khảo nhìu các tài liệu về cách trồng.bạn mới chơi thì nên chọn các cây Lan nuôi cấy mô ý,vì các cây nuôi cấy mô có sức kháng cao hơn các laọi lan rừng.bạn hãy trồng thử 1 vài cây Dendrobium xem tn.nếu loài này bạn ko trồng được nữa thì mình khuyên thật bạn nên dừng việc chơi lan lại cho đỡ ảnh hưởng tới kinh tế (vì loài này cực dễ trồng luôn,trồng trong chậu chỉ càn ngày tưới 2 lần cũng sống).

dongpvcl

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn phải đưa đầy đủ hình ảnh cây, lá, phát hoa lên thì mới chắc chắn được. Tuy nhiên khi nhìn hoa thì tôi khẳng định rằng đây là một loài lan thuộc chi Dendrô ( Hoàng thảo). Có thể đây là lan có tên việt nam là "Hoàng phi hạc". Còn chăm sóc thì bạn có thể tham khảo cách chăm sóc các loài lan thuộc chi Dendro. Chúc vui!!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom