Guest viewing is limited

huynhhung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho em hỏi sâu đầu đỏ ăn cám gì ạh nghe nói cám đậu phộng phải hông các bác

thoangia

Thành viên tích cực
SVC$
0
cho em hỏi sâu đầu đỏ ăn cám gì ạh nghe nói cám đậu phộng phải hông các bác

Mình thường lấy cám khuyên cho thêm lạc, bột cào cào khô , nếu có điều kiện cho thêm it bột tắc kè khô thấy đầu đỏ thay lông đẹp và hót xung lắm.

huynhhung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thanks mấy bạn nha..mình hiện giờ đang cho em nó ăn cám đậu phộng ...

nguyenkhacnamphuong

Thành viên tích cực
SVC$
0
cho ăn cám o hoài củng o được đâu nha bạn khoảng 1 tuần cho ăn trứng kiến, cào cào khoảng 3 lần là tốt nhất con đầu đỏ nhà mình cho ăn cào cào thường xuyên em nó sung lắm .... thân!

huynhhung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho ăn cám o hoài củng o được đâu nha bạn khoảng 1 tuần cho ăn trứng kiến, cào cào khoảng 3 lần là tốt nhất con đầu đỏ nhà mình cho ăn cào cào thường xuyên em nó sung lắm .... thân!

mình bít rùi bạn mình vẫn cho nó ăn thêm sâu và cào cào..thanks bạn nha. ah, mình có thắc mắc là sâu xanh có tên gọi nào khác hông vậy bạn mình nghe một người chủ tiệm nói nó còn gọi là gì nữa mà mình quen rùi.

Ngọc_Quyên

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy bác cho em hỏi,thay đổi cám thường xuyên có ảnh hưởng gì đến chim sâu hay ko ? có rớt lửa hay rụng lông gì hok mấy bác ? Bác nào có công thức làm bột cho chim sâu thì cho em xin với :), thanks nhìu

SVC$
0
mấy bác cho em hỏi,thay đổi cám thường xuyên có ảnh hưởng gì đến chim sâu hay ko ? có rớt lửa hay rụng lông gì hok mấy bác ? Bác nào có công thức làm bột cho chim sâu thì cho em xin với :), thanks nhìu

Nếu bạn thay đổi cám thường xuyên chim ăn không quen có thể dẫn đến suy rớt lửa rớt lông có thể sẽ die đó còn về chuyện làm cám thì bạn cứ ra ngoài mua cám đậu phộng A Vầy cho nó ăn vừa đảm bảo được dinh dưỡng vừa không sợ cám thay đổi an toàn cho chim nhiều hơn Thân !!!

Ngọc_Quyên

Thành viên tích cực
SVC$
0
em nó đang sử dụng bột mua ngoài tịm. hình như là tự làm hay sao ấy, bán giá 6k 1 bịch, mùi cũng ko dc thơm cho lắm.mấy ngày nay toàn ăn sâu quy, trứng kiến và cào cào thôi

duydat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các ae cho mình hỏi:mình cho chim sâu nhà mình ăn thức ăn với công thức:1/2 cám A Vầy+1 bịt cám bột đậu trứng bình thường như vậy theo các a chim ăn như vậy có ổn k??thanks

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom