Guest viewing is limited

levanhieuqn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cho minh hỏi, mình có một chú khướu hót đủ các giọng mà sao nhiều người đến coi lại nói nó là khướu mái. Đôi lúc nó ro ro thì có phải là khướu mái không?

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Không,đó là khướu trống đó,vì khướu mái chỉ kêu ro ro thôi,chứ không có hót. Khướu trống kêu ro ro là do nó học giọng kêu của khướu mái,không sao cả,bạn cứ yên tâm đi.Hót nhiều giọng là hay rồi.

anhdeptrai

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cho minh hỏi, mình có một chú khướu hót đủ các giọng mà sao nhiều người đến coi lại nói nó là khướu mái. Đôi lúc nó ro ro thì có phải là khướu mái không?

bạn post lên ae nghe đi, nó có xỗ giọng rừng không bạn

vanthe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nếu có clip bạn nên post lên cho anh em xem để anh em còn biết mà nhận xét ......

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nếu như bạn nhận xét đúng , có nghĩa là chắc chắn nó hót rồi thì cứ yên tâm mà nuôi ! Chả biết thằng nào đâm bị thóc chọc bị gạo , khướu mái mà hót đc thì công nhận thằng đấy cũng siêu !

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
cứ yên tâm mà nuôi đừng nghe nói ra nói vào gì cả.để tớ khẳng định cho .khứu mà hót lại nhiều giọng là 100%là khứu trống,còn khứu chỉ rò rò thôi khg hót ...........thânhk

timestien

Thành viên tích cực
SVC$
0

tôi cũng gặp trường hơp tương tự nhưng với chim cu, cũng xin kể cho ae được biết
tôi nuôi 1 chú cu chuyền gáy ác gù ác gặp tôi là gù thò tay vào nhảy lên tay đứng gù những tưởng có 1 chú cu cồ luyện lên mồi ngờ đâu ôi thôi. vào 1 buổi trưa đẹp trời ra nghịch cu thì thấy em nó đẻ 1 trứng trong lồng thế đấy

thân !

Xiato

Thành viên tích cực
SVC$
0
tôi cũng gặp trường hơp tương tự nhưng với chim cu, cũng xin kể cho ae được biết
tôi nuôi 1 chú cu chuyền gáy ác gù ác gặp tôi là gù thò tay vào nhảy lên tay đứng gù những tưởng có 1 chú cu cồ luyện lên mồi ngờ đâu ôi thôi. vào 1 buổi trưa đẹp trời ra nghịch cu thì thấy em nó đẻ 1 trứng trong lồng thế đấy

thân !
Hình như cu trống cu mái gì đều gù dc hết mà (sách bác VC nói thế)

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đính chính là cu mái cũng gù được , chỉ không gáy đc thôi !

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Nghe theo lời kể của bạn thì có thể là chim trống bởi chim mái thì chỉ có thể ''hot'' đc một giọng là rôroo thôi , ngoài ra còn thêm giọng nữa :cảnh báo bầy đàn : khẹc khẹc.. Cái này cả đực và mái đều kêu đc.

nhoxkute

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim khướu nhà bạn là chim bổi nuôi lên hay là chim con vậy nếu là chim bổi thì chắc là trống ak còn chim con nuôi lên thì không biết nửa hay là em nó bị gay như chú Chào Mào nhà tớ:a42:

Mr Rồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Có vẻ như thiên nhiên tươi đẹp đã ban tặng cho bạn 1 chú cu mái quý hiếm chăng ! Mình cũng chỉ mới nuôi cu đc khoảng 2 năm , có thể còn nhiều bí mật về giống chim này mà mình chưa được biết :a33: để mai mình đi hỏi thợ hộ bạn xem !

levanhieuqn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim khướu nhà bạn là chim bổi nuôi lên hay là chim con vậy nếu là chim bổi thì chắc là trống ak còn chim con nuôi lên thì không biết nửa hay là em nó bị gay như chú chào mào nhà tớ:a42:
Chim mình nuôi là chim bổi, nuôi được 3 tháng rồi. Mình mua chú chim này từ Quảng Ngãi
Cảm ơn các bạn!!!!!!

hkervn1987

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
zời chim và khứu là 2 con khác nhau,bác đang bàn về khứu mà!!!Chán các bác wá đang đọc khứu con lành nhảy vào con CU

phulip273

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình thì chắc khướu của bạn bị pê đê rồi !!! Mọi người nhìn đều nói là khướu mái thì chắc củng có nhiều đặc điểm để người ta nói như vậy,còn vấn đề hot thì nó có 1 tý Boy trong người nên hot.hihi " Trời sinh có mận có đào ,có trai có gái,có thằng pê đê ". Mình nói vậy có gì sai anh em bỏ quá cho !!!

hainamnd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
p/s: levanhieuqn: Chim của bạn đã hót tất cả các giọng mà lại có tiếng ro ro của chim mái là con chim hay đấy, vì nó là con chim có giọng mái thôi chứ nó không phải là chim mái mà thường những con chim có giọng mái đa số là con chim hay và thường được dùng làm mồi bẫy bạn à (1 cao nhân chuyên kiếm sống bằng nghề bẫy chim họa mi và khướu .. đã tiết lộ cho mình điều này)
tôi nuôi 1 chú cu chuyền gáy ác gù ác gặp tôi là gù thò tay vào nhảy lên tay đứng gù những tưởng có 1 chú cu cồ luyện lên mồi ngờ đâu ôi thôi. vào 1 buổi trưa đẹp trời ra nghịch cu thì thấy em nó đẻ 1 trứng trong lồng thế đấy, thân !

chim cu của tớ nó vẫn gáy cúc cù cu cu cu ma vẫn gù và đẻ trứng
P/s: timestien: Trường hợp của bạn thì khác vì chim gáy con mái cũng biết gáy và con trống cũng biết gáy. Nếu nói cu gáy mái không biết gù là sai, nhiều người chơi gáy nhiều năm mà vẫn bị nhầm lẫn điều này chẳng qua họ cũng nghĩ rằng cu gáy mái không biết gù dẫn đến sự nhầm lẫn này, vì nhiều nàng cu gáy mái cũng gù khi căng trứng và gù chịu trống cũng gù sốc như là chim đực. Chỉ có điều về dáng điệu của chim mái và chim trống gù khác nhau nếu bạn vẫn còn nuôi con chim mái đó bạn so sánh thì sẽ thấy khác, và khi căng nhất chú gáy mái của bạn gù thì sau khoảng 5-7 ngày sẽ đẻ trứng, bạn thử để ý xem giúp mình có phải điều đó đúng không nhé :a14:

anhkietbmt1989

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn kia so sánh kì vậy,khướu với cu là khác nhau,chắc chắn khướu mái ko hót mà chỉ ro ro thui....con chim khướu của bạn hót là khướu trống (có khi họ dã bộ nói khướu mái để bạn chán bán đi rồi họ mua đó)

nghiemdinhgiang23

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a24: khươu mái mà hót được các giọng:a01::a01: ,bò tay rồi ,nếu là hót thế chỉ có là boy mái không thể hót được nhiều giọng ,mình đã nuôi nhiều em khướu chưa em nào như bạn nói cả,có thể con của ban là Pe De:a21::a01::a24:

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim khứu mái chỉ ro thôi. chim trống hót và ro luôn. Đôi khi chim trống mới đem về còn nhát nên không hót mà chỉ ro. Khi bạn nghe chim đã hót rồi thì bạn an tâm là chim trống. Còn chim cu gáy trống mái gì cũng gáy gù như nhau. Nhiều con mái gáy gù còn hơn chim trống. Đem đi đánh được 3 em cu bổi luôn đó. Nhưng đến khi thấy đáy lồng có trứng mới biết là cu mái thôi. Vẫn nuôi cho đến bay giờ. Đẻ được 10 trứng. Vẫn gáy gù đều đều. Thân !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom