Guest viewing is limited

anhtai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
MÌNH MỚI TẬU ĐƯỢC 1 GIÒ LAN RỪNG MÀ THEO NGƯỜI BÁN (NHỮNG NGƯỜI DÂN TỘC) THÌ ĐÂY LÀ GIÁNG HƯƠNG CÓ HOA MÀU VÀNG HAY LÀ CAM GÌ ĐÓ,NHƯNG ĐÂY LÀ LẦN ĐẦU GẶP GIỐNG NÀY NÊN KHÔNG BIẾT CÓ ĐÚNG HAY KHÔNG NÊN POST VÀI TẤM HÌNH CÁC BÁC XEM RỒI GIÚP MÌNH VỚI

ĐÂY LÀ HÌNH CỦA EM NÓ :

CÒN ĐÂY LÀ ẢNH SAU KHI VÔ CHẬU:

CÒN MẤY GIÒ NÀY THÌ NGƯỜI BÁN NÓI LÀ HỒ ĐIỆP RỪNG,HOA CHƯA CÓ NỞ NÊN CHỈ POST VÀI TẤM HÌNH THÂN LÀ CÀNH MẤY BÁC XEM ĐỠ

VÀ ĐÂY NỮA :

CÒN GIÒ NÀY THÌ EM ĐÃ TRỒNG 1 THỜI GIAN RỒI, NGHE NÓI LÀ QUẾ LAN SẴN MẤY BÁC XEM MẮT GIÚP EM LUÔN

ĐÂY LÀ ẢNH BAN ĐẦU KHI MỚI MANG VỀ

NHƯNG SAU ĐÓ CÓ LẼ LÀ DO ĐỢT VỪA RỒI NẮNG QUÁ MÀ MÌNH LẠI CHO 1 LIỀU THUỐC NGỪA NẤM THÌ NÓ LẠI TE TUA THẾ NÀY

NẾU ĐƯỢC THÌ SAU KHI CHO BIẾT TÊN THÌ CÁC BÁC CÓ THỂ TƯ VẤN DÙM EM CÁCH TRỒNG LUÔN ĐƯỢC KHÔNG ẠH

MONG ĐƯỢC SỰ TƯ VẤN CỦA CÁC BÁC

THÂN !!..!!

:a28:

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Chúc mừng bạn: lần này bạn đã mua được đúng cây như tên bạn nói : Giáng hương và Hồ điệp rừng.

Ngọn có hoa là Tam bảo sắc (cũng là giòng Giáng hương), hoa rất thơm. Nhưng vì chưa có mấy rễ, mà bị khô nóng nên nó bị kiệt cây đó, hoặc khi bạn tưới thuốc nấm quá liều.

Các loại trên đều dễ sống, dễ có hoa. Nhưng ở thời gian ươm, cây chưa có rễ bám nhiều, bạn nên để ở nơi ẩm mát, có nhiều ánh sáng nhưng không bị nắng gắt chiếu vào, tưới phun sương vài lần 1 ngày, và bón phân 30-10-10 với 1/3 g/lít nước, mỗi tuần 1 lần cho cây nhanh ra rễ.

Với các loại có thân dài như giáng hương, bạn nên kèm khúc gỗ dọc thân cho nó ra rễ bám vào thì dễ sống khỏe hơn.

Chúc bạn thành công.

Thân.

anhtai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ngọn có hoa là Tam bảo sắc (cũng là giòng Giáng hương), hoa rất thơm. Nhưng vì chưa có mấy rễ, mà bị khô nóng nên nó bị kiệt cây đó, hoặc khi bạn tưới thuốc nấm quá liều.

Các loại trên đều dễ sống, dễ có hoa. Nhưng ở thời gian ươm, cây chưa có rễ bám nhiều, bạn nên để ở nơi ẩm mát, có nhiều ánh sáng nhưng không bị nắng gắt chiếu vào, tưới phun sương vài lần 1 ngày, và bón phân 30-10-10 với 1/3 g/lít nước, mỗi tuần 1 lần cho cây nhanh ra rễ.

Thân.

:a05:THẢO NÀO MẤY GIÒ LAN RỪNG MỚI ĐEM VỀ NÓ CỨ VÀNG LÁ HẾT,CHẮC LÀ DO KHÔ,NÓNG MÀ CHƯA CÓ RỂ :a23:.

THANK BÁC DIABAY NHIỀU NHIỀU .....:a15:

THÂN !!..!! :a27:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

khuyen&dat

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn ah hình đầu tiên là cây ĐẠI LAN hoa vàng có vằn như con ong, các cây sau thì đúng như Bác DIABAY nói rùi . Chúc mừng bạn nhé lần này có đủ cả vàng, trắng tím. Cây hồ điệp rừng bạn trồng vào chậu trồng lan, hai cây kia bạn kí vào gỗ, tưới vào lúc sáng sớm và chiều mát, nhớ treo vào chỗ mát nhé. Hàng đúng rừng nguyên thuỷ rùi chăm sóc chúng cho tốt nhé.

anhtai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ơ!!cây đầu là đại lan àh.
mình thấy hình như cây này siêng bông lắm vì theo quan sát thì cây mới cao chưa tới 2 tấc mà đã có 5-6 phát hoa (đã bị cắt ),nên chưa biết hoa no như thế nào

zậy bác nào có hình của nó k.

thân !!..!!

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Bạn xem bên "Giáng hương", Cây Mỹ dung dạ hương nhé.

Chúc bạn vui.

Thân.

somehow

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ngọn cây có hoa miền nam gọi là Quế Lan Hương 9 hoặc Gíang hương quế nâu. đó bạn, nhà mình cũng có

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom