Guest viewing is limited

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
Báo cáo anh em hội chim sâu là ngày thứ bảy vừa qua, em đã làm 1 chuyến đi Tiền Giang cùng thằng em Kiên (Nam Phi), không dự tính, không kế hoạch, chỉ đùng cái là rủ nhau cùng lên đường thôi.:a20:

Đường Sài Gòn 4g30 sáng, tại Đại lộ Đông Tây::a34: Suốt đêm qua mưa như trút nước, nên sáng ra không biết thế nào nhưng đành liều thôi :a43:

Quãng đường đi khoảng hơn 100km nhưng đi rất thoải mái, vì đi buổi sáng sớm nên không khí cũng dễ chịu, đường xá cũng vắng xe. Thoải mái lắm

Hành trang ra đi là 2 cặp mồi, mồi của em thì cùi bắp lắm, mồi của thằng Kiên thì pro hơn

Sau 2 tiếng đồng hồ đi đường, cuối cùng cũng đã đến được điểm tập kết. Đó là 1 cái sân nhà nằm cách xa đường lộ, rất thoáng đãng, vườn cây ăn trái.

Xuống đến nơi, được gia chủ đón tiếp bằng những trái dừa tươi vừa mới hái, nước ngọt mát. Sảng khoái vô cùng. Cám ơn gia chủ, và đây là chân dung:a15:

Sau khi đã ăn uống no nê, anh em bắt đầu triển khai hành động, vài clip minh họa quay bằng iphone 2G cùi bắp hơi xa và mờ anh em thông cảm nhé:a08:
<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/6hdjpWUEQg0?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/6hdjpWUEQg0?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

Đánh hạ thổ, con mái trời nhảy tưng tưng dưới đất vào đá ngang hông lụp nhưng cuối cùng thì............dính:a21:
<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/YBY7X592qtU?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/YBY7X592qtU?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

Còn đây là vị trí cuối cùng trong ngày con mồi của mình xử 1 em bổi
<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/PZ1PKEPDmFE?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/PZ1PKEPDmFE?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

12g trưa, anh em quyết định ra về sớm vì sợ chiều mưa là khỏi về luôn. Ra đường lộ, kiếm quán cơm tấp vào ăn dĩa cơm 15.000 (rẻ thiệt, nhiều, ngon) rồi dông thẳng về
Kết quả: 10 em gồm 5 trống - 5 mái nên quyết định giữ lại nuôi và chia bớt cho mấy anh em. Hôm nay nhìn kỹ thấy 1 em đang thay lông cánh lú ra 1 khúc cọng lông cánh màu trắng, hi vọng em này tương lai đây hihihih. Để khi nào xong lông sẽ kiểm chứng và chụp hình giới thiệu cho anh em **** gió nhé.:a44::a44::a44:
Hẹn ngày tái chiến​

thickduthu

Thành viên tích cực
SVC$
0
vui quá vậy anh? a D ở quận mấy vậy? đi đường cao tốc ngang qua nhà em bữa nào rũ đi chung với. em có 2 chú đầu đỏ đã ăn cám và biết đấm đá rồi nhưng chưa biết chỗ đi dợt .em ở q bình tân .

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
vui quá vậy anh? a D ở quận mấy vậy? đi đường cao tốc ngang qua nhà em bữa nào rũ đi chung với. em có 2 chú đầu đỏ đã ăn cám và biết đấm đá rồi nhưng chưa biết chỗ đi dợt .em ở q bình tân .

Mình thì ở quận 1, đi đánh thì thỉnh thoảng cả tháng mới đi 1 lần thôi, với lại cũng hông có kế hoạch trước gì. Chủ yếu là anh em rủ nhau đi chơi vui thôi, nếu dợt thì mình thường dợt ở Tao Đàn thôi, bạn ở Bình Tân thì ra Thuận Kiều dợt đi, có mấy anh em trong hội chim sâu của mình dợt ngoài đó đó: tommyHung, Thắng Winno...
Nếu có dịp mình gặp giao lưu nhé.

technoelectric

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú này chơi đi 1 mình không hú hí anh em gì hết nha. Mai buồn buồn đi chơi kiếm vài em có cái cọng trăng trắng xem có hên như Đức ko?:a24:

WINNO

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chú này chơi đi 1 mình không hú hí anh em gì hết nha. Mai buồn buồn đi chơi kiếm vài em có cái cọng trăng trắng xem có hên như Đức ko?:a24:
A Thạch tha cho mấy em bổi ở Q9 đi, cho mấy em nỏ sinh sống yên ổn, để cuối tháng ae có cái mà đánh chứ, hehe.

@a Đức: nay mai hội mình tổ chức đánh ở Tiền Giang đi a, tối t6 đi t7 về hoặc t7 đi cn về, đã đi xa thì đánh lâu lâu cho đã, hehe.

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
A Thạch tha cho mấy em bổi ở Q9 đi, cho mấy em nỏ sinh sống yên ổn, để cuối tháng ae có cái mà đánh chứ, hehe.

@a Đức: nay mai hội mình tổ chức đánh ở Tiền Giang đi a, tối t6 đi t7 về hoặc t7 đi cn về, đã đi xa thì đánh lâu lâu cho đã, hehe.

Chí lý chí lý, bây giờ anh em mình nên chọn điểm off khác, để cho mấy chú chim quận 9 có cơ hội sinh sôi nảy nở thêm số lượng chứ đánh như kiểu này thì chẳng mấy chốc anh em mình chỉ còn nước ra tiệm mua thôi hihihih.
Về miền Tây sông nước hữu tình, vừa là thú vui chim chóc vừa là tham quan miền quê. Sảng khoái lắm để xả stress sau những ngày làm việc mệt mỏi nhỉ. Sáng đi chiều về cũng được mà nhất thiết gì phải ở qua đêm hi. Đêm dài lắm mộng đấy...

huuhauns

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chí lý chí lý, bây giờ anh em mình nên chọn điểm off khác, để cho mấy chú chim quận 9 có cơ hội sinh sôi nảy nở thêm số lượng chứ đánh như kiểu này thì chẳng mấy chốc anh em mình chỉ còn nước ra tiệm mua thôi hihihih.
Về miền Tây sông nước hữu tình, vừa là thú vui chim chóc vừa là tham quan miền quê. Sảng khoái lắm để xả stress sau những ngày làm việc mệt mỏi nhỉ. Sáng đi chiều về cũng được mà nhất thiết gì phải ở qua đêm hi. Đêm dài lắm mộng đấy...

sáng Cn này làm 1 chuyến luôn đi anh Thạch ơi. Nhưng nói nhỏ nhỏ thôi đừng cho Đức đi. Cái tội đi 1 mình kô hú hí anh em gì hết.

technoelectric

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Đi dã ngoại vậy cũng được đó Thắng vừa chơi vừa du lịch miệt vườn :a01:

Mai tính đi có nói đi quận 9 đâu. Mình đánh đâu có tàn sát đâu mà lo chĩ đánh vài con cho dzui thui mừ.
Mai đánh sâu xanh và dợt ốc mít và huýt cô. Đầu đỏ thay lông rùi đánh hok được.:a01::a31:

thickduthu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình thì ở quận 1, đi đánh thì thỉnh thoảng cả tháng mới đi 1 lần thôi, với lại cũng hông có kế hoạch trước gì. Chủ yếu là anh em rủ nhau đi chơi vui thôi, nếu dợt thì mình thường dợt ở Tao Đàn thôi, bạn ở Bình Tân thì ra Thuận Kiều dợt đi, có mấy anh em trong hội chim sâu của mình dợt ngoài đó đó: tommyHung, Thắng Winno...
Nếu có dịp mình gặp giao lưu nhé.

hì, tại mình cũng thích bẩy cho vui thôi với lại cũng muốn làm quen nhiều bạn học hỏi kinh nghiệm ấy mà. q bình tân mà ra TK dợt chắc tiu quá. với lại em nó mới lên chưa dám mang đi.

khactu_215

Thành viên tích cực
SVC$
0
hehe! nhìn mấy a đi bẫy zui ghê lun, tuy clip nhìn ko rõ nhưng e vẫn thấy hay. hihi. chúc a có dc con chim quý nha!

tommyhung

Thành viên tích cực
SVC$
0

Ông Đức này mà rủ ổng đi qua đêm là vợ ổng xé ko còn manh giáp luôn đó đúng ko a Đức.
Em đồng ý với Winno vì đi xa nên ở lại thì rất là hay với lại buổi tối thì ae có nhiều thời gian đàm đạo hơn chứ sáng sớm lo chạy 100 mấy cay số tới dưới vừa bẩy xong lật đật chạy vè liền cực quá. Còn Ý kiến của ae thế nào. A Khoa ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

huuhauns

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tuần này là tuần kế cuối của tháng rồi, thôi thì tổ chức 1 chuyến miền Tây - gạo trắng nước trong luôn đi mấy anh. TommyHung nói đúng rồi. Cả tháng hoặc 2 tháng anh em mới có cơ hội để họp mặt nên ở lại thì vui hơn. Hình như cái vụ miền Tây này TommyHung cũng có người quen ở dưới ---> TommyHung làm chủ xị cái vụ này luôn đi.Anh Thạch + anh Khoa ơi cho xin ý kiến nha.:a01::a01::a01::a01::a01:

lucfy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hì, tại mình cũng thích bẩy cho vui thôi với lại cũng muốn làm quen nhiều bạn học hỏi kinh nghiệm ấy mà. q bình tân mà ra TK dợt chắc tiu quá. với lại em nó mới lên chưa dám mang đi.
chào mọi người! e là thanh vien mới
thấy mọi người thảo luận vui quá,
e ở bình tân ne,quê e ở chợ gạo tiền giang đó,
ở quê e sdd rất nhiều .e củng có nuôi 1 con sdd nhưng mới hot chứ chua mồi được nhờ a e chỉ giáo thank ae nhiều!

---------- Post added at 08:54 PM ---------- Previous post was at 08:46 PM ----------

mọi người cho em hỏi sao em dk thành viên diển dan mà ko xác nhận email dc vậy?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom