Guest viewing is limited

onenine95

Thành viên mới
SVC$
0
thưa các ace trên diễn đàn .em là 1 người mới chơi Chào Mào.và em thấy các bác nói về thái độ của chim.vậy cho em hỏi thái độ của chim là gì.thái độ tốt thì ntn và thái độ xấu thì ntn.muốn xem thái độ của nó thì phải làm sao.em xin cám ơn :a45:

onenine95

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Cho em hỏi về thái độ của chào mào

mọi người không ai giúp em ạ ........................

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0

bạn hỏi tào lao quá nên không ai muốn trả lời.
thái độ mà như bạn hỏi phải chia ra hai mức.
Mức 1 là chim mới mua bổi
mức 2 là chim đã thuần và dạn.
thì mỗi mức thì chúng có cách biểu lộ khác nhau, rồi từ đó đánh giá chúng, tất nhiên vẫn phải tuân theo hình- vóc dáng xem đó là chú chim hay hoặc dở
thế nhé.

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0

thưa các ace trên diễn đàn .em là 1 người mới chơi chào mào.và em thấy các bác nói về thái độ của chim.vậy cho em hỏi thái độ của chim là gì.thái độ tốt thì ntn và thái độ xấu thì ntn.muốn xem thái độ của nó thì phải làm sao.em xin cám ơn :a45:

Chào bạn,

Thái độ của chim theo mình hiểu thì khi gặp chim lạ, kè lồng em nó sẽ:
1. Cụp mào, nhảy loạn: điều này chứng tỏ em nó sợ
2. Chẳng thèm đếm xỉa, đứng rỉa lông, ăn cám, ăn hoa quả…:chứng tỏ em nó không sợ, nhưng không đấu
3. Vươn người, bung cánh, thè lưỡi, hót, ché, múa cầu, sàng cầu…:điều này chứng tỏ em nó không sợ. Trái lại còn đe nẹt đối thủ

Và có những em, bu lồng, gầm gừ như chỉ muốn ăn tươi nuốt sống đối thủ. Những em này thì máu chiến.

Với kinh nghiệm của mình thì có vậy. Còn ae nào có ý kiến khác thì up lên cho ae tham khảo nhé! Thanks

giangcoii

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chính xác manhhung102 ns rất chính xác mk bổ sung hành vi e nó đi 1 bãi chứng tỏ khinh thường đối thủ

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom