Guest viewing is limited

tunglam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em có 1 chú than bổi em nuôi được 1 tuần rồi và hôm nay bắt đầu cho ra tắm nắng nhưng chú vẫn nhát lắm ạ.nhưng lúc tắm nắng xong em lại chùm áo lồng vào thi bắt đầu thấy chú ta kêu ít ít tu nhỏ xong to dần lên được 1 lúc rồi thôi.lúc chú ta kêu thì chú Chào Mào bổi của em cũng bắt đầu hót theo.như thế có phải chú CT của em đang bắt đầu hót k a.mong các bác chỉ giúp.

bachlong82

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cứ bình tĩnh bạn ơi. Nếu số hên thì em nó sẽ hót còn k thì đợi đi và chăm em nó tốt vào. Em bổi của mình 3 tháng kêu chòe và bây giờ 5 tháng mới hót chuyện. Kiên nhẫn lên 1 tuần thì vào cám chưa chắc lắm đâu bạn ơi.

kedatinh2112

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú chim của bạn đã ăn cám chưa, ăn rồi thì ok rồi (không sợ chết).Cứ chăm sóc nó bình thường, cứ từ từ quên quên rồi nó sẽ hót thôi, mình cho nó thời gian 1 năm đầu,đừng quan tâm nhiều kẻo bệnh nhé!:a21::a21::a21:

tamoleo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chú chim của bạn đã ăn cám chưa, ăn rồi thì ok rồi (không sợ chết).Cứ chăm sóc nó bình thường, cứ từ từ quên quên rồi nó sẽ hót thôi, mình cho nó thời gian 1 năm đầu,đừng quan tâm nhiều kẻo bệnh nhé!:a21::a21::a21:
bác nói chuẩn quá. cứ quên nó đi thì nó lại hót chứ cứ ngồi đợi nó hót thì nó lại chả hót cho :a15:

tunglam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sáng nay lúc em đang ngủ thì nó hót két két két xong no hot cài gì ý ạ.hôm nay em mới bắt đầu cho nó tập tắm.nó tắm thích lắm ạ.tắm mãi không muốn nghỉ nên em cho nó tắm nửa tiếng luôn.

hoangdunga668

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sáng nay lúc em đang ngủ thì nó hót két két két xong no hot cài gì ý ạ.hôm nay em mới bắt đầu cho nó tập tắm.nó tắm thích lắm ạ.tắm mãi không muốn nghỉ nên em cho nó tắm nửa tiếng luôn.

Giống con của Em nhưng Bác cho tắm vừa thôi nhé kẻo cảm lạnh thì chết đấy BẠn ạ !!!

hoangnamsg

Thành viên tích cực
SVC$
0
em có 1 chú than bổi em nuôi được 1 tuần rồi và hôm nay bắt đầu cho ra tắm nắng nhưng chú vẫn nhát lắm ạ.nhưng lúc tắm nắng xong em lại chùm áo lồng vào thi bắt đầu thấy chú ta kêu ít ít tu nhỏ xong to dần lên được 1 lúc rồi thôi.lúc chú ta kêu thì chú chào mào bổi của em cũng bắt đầu hót theo.như thế có phải chú CT của em đang bắt đầu hót k a.mong các bác chỉ giúp.
Mình vưa mới mua 1 em CT Bổi, mới băt rừng về, nó đuôi dài lắm và mỏ nhỏ, cho vào lồng thì nhảy cũng dữ lắm, ở nhà vắng người , sang nay cho tắm thì nó hót tittit tit tòeee....liên hồi như vậy, mới có 1 ngay mà hot như vậy nên hok biết giọng hót gì?? hót k co giống như mấy con bổi trên các thành viên website. chắc cũng như bạn phải chờ và kiên nhẫn hehehe

hoangdunga668

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình vưa mới mua 1 em CT Bổi, mới băt rừng về, nó đuôi dài lắm và mỏ nhỏ, cho vào lồng thì nhảy cũng dữ lắm, ở nhà vắng người , sang nay cho tắm thì nó hót tittit tit tòeee....liên hồi như vậy, mới có 1 ngay mà hot như vậy nên hok biết giọng hót gì?? hót k co giống như mấy con bổi trên các thành viên website. chắc cũng như bạn phải chờ và kiên nhẫn hehehe

Bổi như vậy là ác rồi >Chúc BÁc có chú chim đẹp:a01::a01::a01::a01::a01::a01:

nhat_nguyet79

"Đất lành chim đậu"
Thành viên BQT
SVC$
0
Theo mình đó chưa phải là giọng hót của CT mà chỉ là tiếng kêu. Khi một chú Than hay bất kỳ loài chim nào đến một địa bàn sống mới đều kêu lên những tiếng kêu đặc trưng của loài đó để thăm dò và khẳng định lãnh thổ. Chỉ khi chúng thấy an toàn và quen với lãnh thổ thì mới hót lên những giai điệu dài, luyến láy và trong khoảng thời gian nhất định.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom