Guest viewing is limited

t_tuananh69

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bác !
Em mới mua được một ổ bông lau nhưng chưa có kinh nghiệm nuôi nên chưa biết chăm sóc lũ nhóc ra sao .Nhờ anh em trong diễn đàn chia sẻ cho mình những kinh nghiệm .Trong diễn đàn có ai ở Tp Vinh chơi Chào Mào ko nếu có nhắn tin vào hòm thư cho mình

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
bông lau dễ nuôi và khôn lắm! mình đang nuôi 1 em! thả quanh nhà vui lắm !đại ca của lũ chim se sẻ !dí sẻ đánh cả ngày ah! ^^ cố gắng nuôi cho e nó chuyền đi bạn!

subin081284

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào các bác !
Em mới mua được một ổ bông lau nhưng chưa có kinh nghiệm nuôi nên chưa biết chăm sóc lũ nhóc ra sao .Nhờ anh em trong diễn đàn chia sẻ cho mình những kinh nghiệm .Trong diễn đàn có ai ở Tp Vinh chơi chào mào ko nếu có nhắn tin vào hòm thư cho mình
chào bạn
chim non thì bạn cố gắng chi chim ăn những thứ như cào cào,dế nhỏ và tập thêm cho chim quen dần với cám bằng cách cho cám ba và và trộn chug với chuối sứ bóp vo viên cho chim ăn vì bông lau là chim mê trái cây mà,lâu lâu thì cho ăn dế cho chim ko bị suy nha bạn cho đến khi chim biết mổ là bạn thành công rồi,nhớ đút nước cho em nó nữa hé,chấm ngón tay vo trong nước rồi cho vào miệng chim non.
chúc bạn thành công
thân...
subin

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Bông lau thì cũng nuôi y chang như Chào Mào thôi, rất dễ mà, thứ này lớn lên sẽ rất thích đánh nhau, nếu nuôi gân chào mào thì cũng bắt chước giọng chào mào sơ sơ ah...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom