Guest viewing is limited

bluye

Thành viên mới
SVC$
0
hiện giờ em đang tìm hiểu về hoa mai và bonsai nhưng lại không có tài liệu gì cả, các bác có ai biết website hay tạp chí có uy tín về hoa mai và bonsai bằng tiếng anh thì giới thiệu cho em với, thanx các bác nhiều:a29:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: các bác cho em hỏi một chút

Chào bạn,
về việc tìm các tài liệu về Bonsai bằng tiếng Anh thì quá chi là nhiều.
Bạn chỉ cần vào trang www.yahoo.com hoặc www.google.com
bấm vào tìm kiếm bài dọng lệnh là Bonsai thì ra rất chi là nhiều các trang bạn à.

honglan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tài liệu về mai thì mình không có nhưng tài liệu về bonsai thì mình có sách, hình như đã có lần mình đọc tài liệu này ở trên site: caycanhvietnam.com hay caycanhsaigon thì phải. Bạn thử search vài site trên Google xem. Còn nếu bạn ở Miền Trung và Miền Bắc thì có thể ghé thăm mình. Trao đổi kiến thức đồng thời có thể trao đổi về cây và sinh vật cảnh luôn. mình cũng mới sinh viên ra trường, chưa xin được việc nhưng chắc ở nhà làm bonsai luôn. đang rất mãi mê cái vũ này. lúc đầu cũng thấy khó vì bao giờ được học đâu, nhưng bạn láng qua một vài tiệm bonsai có tiếng và chứng nhận thực tế, thế đẹp, giá cả thì hay hơn.

Nhà mình ở Thành phố Thanh Hóa nhưng vì ham cây và muốn có không gian trồng cây nên phải lặn lội lên Thị Trấn Quán Lào cách nhà 30km để thuê đất trồng, ươm và tạo cành. Nhiều lúc có những ý nghĩ làm người ta phải hy sinh chút gì đó. đặc biệt là khi đọc một vài bài viết như Tỷ phú trẻ Nguyễn Xuân Quỳnh, hay Tuấn gàn bỏ phố lên rừng trên báo thì mình rất thích và muốn trồng cây như các anh, chắc một phần cũng muốn thành triệu phú thôi, không dám làm tỷ phú :D :a01:

dinhgp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
haaaaa,mai cũng là 1 loại cây cảnh(mình ko dám nói là bonsai),hiện theo mình biết nhà sách bán loại sách này rất nhiều.Còn có 1 tạp chí của bác gì đó chủ tịch hội SVC TP HCM làm chủ biên viết về cây cảnh rất hay.nếu bạn có người quen ở tp thì nhờ đặt mua.Mà nhớ mua toàn tập ấy,vì tạp chí đó ra hàng tháng!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom