Guest viewing is limited

khactu_215

Thành viên tích cực
SVC$
0
chuyện là thế này các bác ạ! hôm nay em đi thọc trứng kiến cho xanh tím em thấy 1 cặp họa mi rất đẹp va rất xung, người hot theo cái no hót lại luôn. em o? đồng nai, tai em thấy chỉ có o? ngoài bác mới có họa mi, ko bjk o? trong nam mình có họa mi rừng ko ạ?
Thank!

hoangtu2608

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
họa my theo mình biết thi ở lâm đồng và đồng nai có đó bạn à.ở lâm đồng mình vẫn có người đi bẫy my.giống my ở miền nam thì nhỏ con hơn miền bắc nhưng chất giọng hót thì tuyệt vời.bạn nên mượn một chú my mái thuần và kiếm lụp bẫy my để sớm có chim nuôi đi.

khactu_215

Thành viên tích cực
SVC$
0
họa my theo mình biết thi ở lâm đồng và đồng nai có đó bạn à.ở lâm đồng mình vẫn có người đi bẫy my.giống my ở miền nam thì nhỏ con hơn miền bắc nhưng chất giọng hót thì tuyệt vời.bạn nên mượn một chú my mái thuần và kiếm lụp bẫy my để sớm có chim nuôi đi.

ở đây mình thấy ít người nuôi mi, có thể bỏ mồi zô lụp dc ko bạn, mà mi ăn j vậy bạn, xin chỉ giáo minh với, nó có ăn sâu hay ăn trứng kiến ko ạ.
Thank!

tamvubt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình nghĩ thì đây là đôi chim bị sẩy thôi chứ miền Nam thì làm sao có Mi được.Hiện nay số người chơi Mi ở miền nam khá đông nên lượng chim sẩy cũng nhiều.Tại Bà Rịa Vũng Tàu cũng có nhiều người bẩy được Mi,nhiều em vào lồng rồi đứng hót tỉnh bơ nên rõ ràng là chim sẩy.nếu không có chim mồi Bạn thử dùng lồng him có mồi như cào cào,rứng kiến để nhử xem sao!Nếu là chim sẩy chưa lâu có thể sẽ vào đấy.Chúc Bạn thành công.

doanthehien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chuyện là thế này các bác ạ! hôm nay em đi thọc trứng kiến cho xanh tím em thấy 1 cặp họa mi rất đẹp va rất xung, người hot theo cái no hót lại luôn. em o? đồng nai, tai em thấy chỉ có o? ngoài bác mới có họa mi, ko bjk o? trong nam mình có họa mi rừng ko ạ?
Thank!
Chim bị sẩy đấy bạn ơi,ở miền Nam làm gì có mi chứ,hehehe

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
Theo tui thì miền nam vẫn có mi đấy chứ ( tiểu mi:a21: ), nói chung như ý kiến của mọi người thì mi sổng là chắc chắn, chim họa mi thì chỉ có từ Nghệ An trở ra thôi, 1 số vùng mà ít rừng núi phía bắc cũng không có mi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom