Guest viewing is limited
0

01688208250

Guest
E:\Images

em mới mua con này , nghe người abn1 nói là ó biển , em cũng ko chắc nó là chim gì , ace trong diễn đàn có ai biết nó là chim gì ko chỉ em với....
em còn vấn đề này mới đau đầu nè , em nuôi nó đc hơn 2 tuần rồi , chỉ cho nó ăn thịt heo với thịt bò sống , tự nhiên mấy hum nay 1 chân trái nó bị "liệt-đơ" hẳn lun, em co gọi điện hỏi 1 số anh có kinh nghiệm , mấy anh nói nó bị ăn thiếu chân cần bổ sung vitamin B1 , em có cho nó uống rồi tình hình là nó khả quang hơn 1 chút cử động đc nhưng yếu lắm.....mong ace ai có kinh nghiệm chỉ em vụ này hihix ^^....thanks mọi nguk` nhìu

Fishserman

"Falconry niền đam mê vô tận"
SVC$
0
Không nhìn thấy hình không phân biệt hộ bạn được !
Bạn cho ăn thịt bò nóng + thiếu canxi nên chim của bạn liệt :a35: . nên bổ xung canxi bằng cho ăn chim cút hay chim sẻ ( ăn cả con ) . Tránh chặt xương gây ra mảnh sắc nhọn thủng dạ dày chim lại khổ , ngoài ra bổ xung thêm bằng vỏ trướng gà , trứng vịt rang nhỏ lửa 10 phút xay thành bộn trộn với thức ăn :a12:
Bạn nên để ý xem dây da buộc chân thế nào và cầu đậu có cứng quá không ? xem chân có xuất hiện vết Blumbefood ( vết chai ) không ? .... :a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom