Guest viewing is limited

angela85

Thành viên tích cực
SVC$
0
mới vào nghệ trồng lan đi ngan đuờng học viện quân y, thấy bày bán đầy trên vỉa hè ghé vào ngắm nghía hòi chấm được 2 em mà nguời bán nói là lan rừng đem vè cột vô gốc cây rồi từ tù nó sống.về em cũng làm y theo chỉ dẫn kiếm gốc cây cột em nó vào xịt nuớc ẩm ẩm treo em nó lên nhưng lòng cứ thấy lo lo sợ bị lừa .Tại em thấy được bán phơi thay ngòai đường nguyên cây cả gốc rễ lun ko biết như vậy có còn sống ko và em cột vô gốc cây như vậy có đuợc chưa.

Mong đuợc các bật tiền bối chỉ giúp!

vài pic mong được góp ý để từ từ em rút kinh nghiệm....

em 1:thấy rủ rủ em rất thích

em 2: thân khúc khúc như xúc xích

phongQN

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nó đều là các loại lan rừng cả bạn à, bạn có thể vào mục lan rừng có hướng dẫn cách tròng cả, những loại này hoa nhỏ ko đẹp lắm tuy nhiên mới chơi lan thì chỉ cần trồng cho cây sống phát triển nhìn thân lá nó là đã đẹp rồi lan rừng tuy hoa ko đẹp nhưng thân lá lại có vẻ quyến rủ riêng của nó, ngày xưa khi mới bắt đầu chơi lan mình thích lan ở thân lá rẻ chứ ko phải hoa, mà nói thật hồi đó lâu rồi lúc đó chưa có lan lai còn rất hiếm nên chơi lan rừng chẳng biết hoa là gì chỉ thấy thân lá nhưng củng rất đam mê

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
đúng là lan rừng. bác kiếm mấy cục gỗ mục to to mà cột vào, thêm sơ đừa, than củi vào nữa.
2 loại lan này hoa cực xấu, nhỏ, có khi nó nở bác ko để ý kĩ thì ko biết là lan dang nở.

angela85

Thành viên tích cực
SVC$
0
thank các anh đã chỉ .có thể cho em biết tên của nó được ko ạh!

hieudibi

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Cây trên thuộc họ móng Rồng ( dendrobium aloifolium) , Cây dưới thuộc họ Tục Đoạn ( pholidota recurva) trồng vào gỗ tứoi ẩm nhưng không ướt là ok

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom