Guest viewing is limited

AB_btx

Thành viên mới
SVC$
0

văn quý

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác muốn chắc nhổ 1 sợi lông đuôi hay cánh xem nó mọc ra thế nào chứ nhìn giống nhuộm quá

Fishserman

"Falconry niền đam mê vô tận"
SVC$
0
Nhộm rồi ! mắt và chân vẫn đen thế kia + mấy cọng lông đen lòi ra ở phần bả vai kìa bạn :a21:

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này nhuộm rồi bác ơi.cm bạch tạng mắt nó phải đỏ chứ.

ChaoMaoBMT

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú chim này nhuộn là chắc chắn rồi. một điều dễ nhận biết là bạn nhìn bên cánh phải của nó có 1 sợi lông trắng đen. nếu là lông trắng thì nó sẽ trắng từ gốc mà ra chứ không như vậy. thứ 2 là màu chân ,màu mỏ và mí mắt. thường thì những chú chim có tỷ lệ trắng như vậy thì chân, mỏ sẽ trắng hoặc hồng. còn mí thì sẽ có màu đỏ. bạn nên nhổ một cộng lông đuôi, khoảng 2 tháng sau là biết liền ah:D. mình chỉ biết như vậy thôi!
Thân chào!

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
10000000000% là nhuộm rồi...bác mua em này bao nhiêu...hàng chợ phải ko của mấy người bán rong thì phải....muốn biết có bạch tạng hay không chỉ cần nhìn vào mắt của chúng là biết ngay...Chào Mào bạch tạng luôn gắn liền với đôi mắt mầu hồng...xin chia buồn..!!!

thanhtung_68703

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình cũng đồng quan điểm với mọi người rằng chú chim này là bị nhuộm rồi. Một điều rất khác thường rằng chú ta trắng gì mà sáng thế....

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
chia buồn cùng bạn,e này nhuộm 100%,thường thường thì chim bạch tạng có mỏ hồng,chân hồng,mắt đỏ,còn e này thì,nhìn sơ cũng biết là hàng công nghệ rồi :a09:

chipmunk0711

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chia buồn cùng bạn nhé. Chú này không nhuộm thì hơi phí.

simlua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chia buồn, bạn bị lừa rồi. Như các bạn trên đã nói chim Bạch tạng thì phải trắng hết, chất sừng ở phần mỏ chim, chân chim sẽ đổi có màu trắng ngà hay màu hồng. Mà đa số, đã bạch tạng thì màu lông phải trắng hết, mắt chuyển màu đỏ. Chú chim của bạn được nhuộm màu trắng, chỉ để lộ phần từ cổ lên. Thuốc nhuộm đã làm lông chim bị hơi cháy, có phần trắng đục, với lại sẽ ảnh hưởng đến những phần lông không nhuộm. Mặt khác, trong quá trình bắt chim để nhuộm màu, phần mình chú chim ắt sẽ bị rụng vài cọng lông, vì thế, trên mình chú chim có đốm lông bị rụng, khi mọc lại sẽ trở lại nguyên dạng vốn có của nó./.:a09:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

amateur

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hi,
Bạn đã có một bài học kinh nghiệm lắm rồi đó. Nếu mình không lầm thì bạn mua cỡ khoảng 600k. chia buồn cùng bạn nha. Hàng hiếm mà mấy tay bán dạo có được thì cũng lạ lắm. Ở tiệm thì chẳng bao giờ có đâu ạ.

tuan231

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
dù là hàng nhuộm thì theo mình bạn cũng không nên buồn làm gì, cứ giữ em nó lại nuôi, vì 600k cho một chú mộc hay cũng đâu phải là quá đắt. Biết đâu em nó lại có chất giọng hay hoặc phong cách tốt.

duchuyng

Thành viên mới
SVC$
0
chà lạ hí chim đep ghê há thuộc dang chim trùm dó anh ơi.nui sem thu giong hot thế nao dả roi vứt di cung chua muộn mà anh.chim nhụm đó ạ chim quí như vay mà thật ấy thì chưa chắt đả đến tay anh đâu ạ.

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chú này không phải nhuộm đâu....
chỉ là o xy già tưới lên thoai.

teslaswat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Còn này 100% là nhuộm rồi.
Thứ 1: Chim bạch tạng thì phần lông màu đen của nó không thể nào mà đậm như vậy được.
Thứ 2: Đã là bạch tạng thì thường chim sẽ: mắt màu đỏ, chân và mỏ thường màu hồng chứ ko đen như trong hình của bạn.
Một số chia sẻ của mình. Chúc mọi người thận trọng hơn khi mua chim để không bị người bán họ lừa.

dattran86

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ấy!!! có con bạch cũng có mỏ , mắt và chân đen à nha anh em!!! nhưng lông phải trắng tinh ko được ngà ngà mới đúng hàng!!! chứ hàng bạch tạng thì mắt đỏ, chân và mỏ màu hồng nhé!!! thân

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...có lẽ là nhuộm bạ ơi...chân đen mỏ đen không có màu lông này...

khanhduy3010

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình nghĩ là chim nhuộm rồi bạn ạ. hic hic, trông công nghệ quá

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom