Guest viewing is limited

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào các AE , dạo này mưa lắm mối bay vào nhà quá,có đêm em quét nhà được cả kg mối,em liền cho chim ăn,em không rõ cho chim ăn mối thế có tốt ko?cho chim non ăn hay cho tất cả và cho chim loai nao ăn thì tốt laọi nào ko nên cho ăn?hiện em mới chỉ dám cho chim choè than non ăn thôi.
xin cảm ơn AE trước nhé,mà ai ở gần có nhu cầu mối cho chim ăn cứ nói với em nhé:a04::a16:

xuanoanh10

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim ăn mối rất là mượt lông, nếu bác cho choè non (chim non nói chung) ăn thì nên cấu đầu mối đi cho chắc ăn kẻo mối lại xơi dạ dày chim , còn với chim đã sõi thì bác cứ oke, em cho ăn suốt mà, dạo này mưa nhiều cũng nhiều mối lắm, chúc bác co mấy em choè đẹp trong mùa tới:a16:

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim ăn mối rất là mượt lông, nếu bác cho choè non (chim non nói chung) ăn thì nên cấu đầu mối đi cho chắc ăn kẻo mối lại xơi dạ dày chim , còn với chim đã sõi thì bác cứ oke, em cho ăn suốt mà, dạo này mưa nhiều cũng nhiều mối lắm, chúc bác co mấy em choè đẹp trong mùa tới:a16:
Thái bình quê bạn lắm chèo than lắm có phải ko?vì mình thấy hay mang sang Nam định bán nhiều với số lượng lớn mà,thank bạn nhé mình mới chỉ bóp đầu mối thôi chứ chưa ngắt hẳn đầu lỡ mối nó cắn thủng bụng mấy chú choè non của mình thì chết:a01::a01:,bạn có nuôi nhiều chích choè than ko vậy?

xuanoanh10

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vâng, hè năm ngoái em có nuôi nhiều nhưng chỉ giữ lại một em, sau cả nhà vắng nhà bị bắt mất rùi, hè năm nay chắc phải kiếm vài em nữa, hiện giờ papa em đang nuôi 5 em than non, còn em thi đang học xa nhà nhưng cũng nuôi một em mi, mới bị tuột mất 1 em choè lửa giờ vẫn tiếc :a19:

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
mối đang nhiều ko mất công nuôi ko mất xiền nên em cứ cho mấy con than non ăn suốt,thỉnh thoảng cũng trộn thêm với cám bavì cho ăn,em ko biết cho ăn nhiều mối như vậy có làm chim bị sao ko?như nóng trong người chẳng hạn...hihi,mong có thêm nhiều ý kiến của các bác về vấn đề này,thank you:a14:

chuong2302

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy con mối này ngon à. Chim ăn xung lắm, cái này chỉ thua cào cào thôi. Nấu cho ăn nhiều quá thì có thể chim mát quá mà thay lông luôn đó. Nhưng không sao đâu bạn à, cho chim ra lông mới cho đẹp. Chim thay lông như thế này không bị ức chế tinh thần sẽ ra lông đẹp. Bạn cứ yên tâm

Nguyentiu_79

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em thấy cho họa my ăn mối không hề gì cả.ở QN em thấy mấy bác chuyên đi đánh chim họa my và gà gô thường cho chim và gà ăn mối làm mồi công đó, bản thân em cũng hay bắt mối CHÚA cho chú my của em ăn, đặc điểm của mối chúa là rất mát vì vậy rất tốt cho chim.

bvchung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mối thì tốt rồi, nhưng nó lắm đạm lắm đó, các pác đừng thấy nhiều mà lạm dụng chim ăn vào đi phân trắng loảng đó. Nói chung mỗi ngày 1 con chim trưởng thành chỉ nên cho ăn dưới 15 con thôi. hi hi :a44:

CHIM VÀNH KHUYÊN2

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình lúc dưới quê cũng cho ăn mấy em mối này với lại nuôi chim chưa có kinh nghiệm và không có cám ba vì hay cám đậu phộng như bây giờ toàn là cho ăn cám của gà con . Thỉnh thoảng vài con dế , chuồn chuồn ...Nhưng mối thì mình cho ăn 1 tuần 1 lần lấy tổ mối bóp nhiễn để trong lồng chim và quăng vài cục mối nhỏ vô cho chim cào và tự bắt nhìn cho vui xong vệ sinh lồng . Lúc đó nuôi than nhiều hồi còn học phổ thông đi học và lo chim không quan tâm đến bạn gái luôn :) . Mình cũng đã nuôi than con lên mồi mấy em cực kì hay hồi đó bắt bổi về mình nuôi cả chục con luôn tập ăn thức ăn gà con mệt muốn xỉu sao này có quen 1 người bạn học cùng cấp nuôi chim và nhà anh này có 1 nhà máy xay xát lúa và có rất nhiều sâu gạo ( sâu qui )anh này cho cả bịt và chỉ cách nuôi thì việc thức ăn cho bổi đở mệt mỏi hơn . Mình ở quê nên rất thích than hót có lúc vui tai _có lúc buồn khi than mất tổ .. Và thú thích nuôi chim đã ăn sâu vào máu luôn rồi nhưng mình nuôi và tự hưởng thụ thành quả khi nghe chúng nó hót mà vui .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom