Guest viewing is limited

nhoctintin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình mới mua 1 em thanh tước non, dạn người lắm. AE nào biết chim thanh tước ăn cám loại nào và ngoài ra còn cho ăn thức ăn là gì vậy. mình đang trộn cám Ba Vì + sâu gạo cho nó ăn, ko biết có ổn không vậy. cảm ơn mọi người!

zedo_ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn cho ăn trái cây như chuối ,táo, cho uống nước đường (nhưng bộ lông dễ bị dơ do dính nước đường), cho ăn cám dạng bột như cám lửa chẳng hạn. Thân.

son 470

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình mới mua 1 em thanh tước non, dạn người lắm. AE nào biết chim thanh tước ăn cám loại nào và ngoài ra còn cho ăn thức ăn là gì vậy. mình đang trộn cám Ba Vì + sâu gạo cho nó ăn, ko biết có ổn không vậy. cảm ơn mọi người!
Chào bạn, mình cũng chơi Thanh tước để vào cám em nó phải có thời gian, bạn bóp cám ba vì với chuối tập dần dần là chim sẽ thích nghi ngay, ở mình không cho ăn sâu nhỏ mà thỉnh thoảng cho ăn sâu lớn thanh tước rất khoái:a35:

thichchimlaemne

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
TT nuôi như Chào Mào bạn à, theo như trên dd thì bạn nên cho uốn thêm nước mật ong pha loãng với tỉ lệ 1 phần mật + 4 phần nước, nhưng cũng phải bỏ thêm nước thường nhé. thân!

khuyen&dat

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thức ăn chủ yếu ngoài thiên nhiên của Thanh Tước là mật hoa và sâu bọ cùng với trái cây chín có vị ngọt.Trong điều kiện nuôi nhốt,người ta cho chim ăn chuối. Cứ thế nuôi em nó nhé.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom