Guest viewing is limited

concago

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình có một chú than bắt từ Đà nẵng mùa trước, tới nay chim mới một mùa, chim to và bự con, nhưng chim hót rất nhiều giọng khác nhau, mình tổng hợp khoảng 8 giọng:
1.Giọng than.
2. Giọng mi trống và mái.
3. giọng sâu xanh.
4. giọng Chào Mào.
5. giọng chó sủa.
6. giọng chích Chòe Lửa.
7. giọng cứu hỏa.
8. giọng ếch kêu.,...
Chim rất siêng hót, khi hót làm anh em chơi trong cội phải giật mình ngạc nhiên vì chim có giọng lạ.

thaoht

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn có thể cho 1 cái clip của e no khi đang hót được không, để mọi người cùng thưởng thức:a04::a04::a04:

thuhang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chúc mừng bạn có chú chim hay:a15:. Mình có một chú than chỉ hót thêm được giọng Chào Mào mà đã thấy thích lắm rồi. Bạn cố gắng làm cái clip để mọi người trong diễn đàn có dịp được thưởng thức nhé.

Lee Minh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình có một chú than bắt từ Đà nẵng mùa trước, tới nay chim mới một mùa, chim to và bự con, nhưng chim hót rất nhiều giọng khác nhau, mình tổng hợp khoảng 8 giọng:
1.Giọng than.
3. giọng sâu xanh.
4. giọng chào mào.
5. giọng chó sủa.
6. giọng chích chòe lửa.
7. giọng cứu hỏa.
8. giọng ếch kêu.,...
Chim rất siêng hót, khi hót làm anh em chơi trong cội phải giật mình ngạc nhiên vì chim có giọng lạ.
Chào bạn congago!
Bạn có thể úp cho ae một Clip của chú than bạn đang sở hữu được không..Thanks bạn nhiều.

nguyen de

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn có thể cho ae coi vài tấm hình và clip của em nó có đc ko?

dieu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
1.Giọng than.
3. giọng sâu xanh.
4. giọng chào mào.
5. giọng chó sủa.
6. giọng chích chòe lửa.
7. giọng cứu hỏa.
8. giọng ếch kêu.,...
Với than của bạn như vậy vẫn còn thiếu nhiều giọng cơ bản của những chú chim hót hay nữa cơ.Mình bổ xung nhé giọng dẻ quạt,chim sẻ, tìm vịt,bạc má,vành khuyên,và còn nhiều loại nữa mà mình cũng không hiểu là giống con gì.Vậy chim của bạn cũng bình thường thôi chư phải là đã lai tạp quá nhiều đâuneen bạn chẳng cần phải lo lắng làm gì.Vài dòng chia sẻ có gì mong thông cảm nhé vì mình đã trải qua rồi mà.Chúc bạn có những chú chim thật xuất sắc nhé!

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
giống chòe than mà nuôi từ bé lên con nào cũng vậy.bạn phải có thầy dạy nó ngay từ nhỏ không lớn lên giọng con nào cũng bắt chước giọng những con chim khác hoặc tiếng nó hay nghe thấy.mình cũng đang sở hữu một em như vậy con của mình còn bắt chước cả tiếng huýt sáo của mình nữa.nghe cũng hay mà

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom