Guest viewing is limited

hllcongloi

Thành viên mới
SVC$
0
Xin chào mọi người!
Mọi người cho em hỏi Chim sơn ca thay lông thì mình có cần trùm áo lồng hay không. Mình có cần phơi nắng hay là để cho chim xong lông rồi mình mới mở ra chơi lại như mấy loại chim khác.
Rất mong mọi người giúp đỡ, ai biết hãy cho mình ý kiến mình xin chân thành cảm ơn!!!

goc_badiem

Thành viên mới
SVC$
0
Xin chào mọi người!
Mọi người cho em hỏi Chim sơn ca thay lông thì mình có cần trùm áo lồng hay không. Mình có cần phơi nắng hay là để cho chim xong lông rồi mình mới mở ra chơi lại như mấy loại chim khác.
Rất mong mọi người giúp đỡ, ai biết hãy cho mình ý kiến mình xin chân thành cảm ơn!!!

trùm áo lồng lại ban ơi . Chim thay lông đừng phơi nắng nhé

tdpro193

"Triệu Phú Khu Ổ Chuột"
SVC$
0
chim sơn ca thì về cơ bản bạn không cần phải trùm. nhưng buổi đêm bạn trùm lại để giữ ấm và tránh gió độc thì càng tốt. ban ngày thì tuyệt đối không được trùm. là loại chim ưa nhiệt, ưa gió nên có điều kiện thì bạn cho chim tăm nắng lúc 7h đên 10h hằng ngày để chim có được tắm cát rỉa lông thì càng tốt(bạn đến để nắng rọi trực tiếp xuống đáy lồng để chim được tắm cát nóng và diệt hết vi khuẩn trong cát).vào cuối giờ chiều cho chim hạ thổ hít hơi đất thì sẽ thay lông nhanh hơn. cho chim ăn nhiều mồi tươi hơn bạn nhé
tdpro193

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom