Guest viewing is limited

tranthai001

Thành viên tích cực
SVC$
0
hôm thứ 7 em có bẫy được 1 em sâu xanh đuôi bằng hỏi ra em mới biết là chim rống
_Vừa bẫy xong em cho em nó vào lồng chuyên dụng cho khuyên không hiểu sao mà vừa bỏ xong em nó kêu chóc......chóc 1 hồi lâu rùi chơi giọng khác chim đổi giọng liên tục, đến chiều
_Đặc biệt mình hót gió là kêu nhưng điểm yếu là chim rất nhát bay tứ tung khi ta đến gần
_Có bác nào giúp em cho em sâu xanh nhà em :a09:
em clip của nó nhưng không biết cách pót lên xin các bác thông cảm

lostninja

Thành viên tích cực
SVC$
0
hôm thứ 7 em có bẫy được 1 em sâu xanh đuôi bằng hỏi ra em mới biết là chim rống
_Vừa bẫy xong em cho em nó vào lồng chuyên dụng cho khuyên không hiểu sao mà vừa bỏ xong em nó kêu chóc......chóc 1 hồi lâu rùi chơi giọng khác chim đổi giọng liên tục, đến chiều
_Đặc biệt mình hót gió là kêu nhưng điểm yếu là chim rất nhát bay tứ tung khi ta đến gần
_Có bác nào giúp em cho em sâu xanh nhà em :a09:
em clip của nó nhưng không biết cách pót lên xin các bác thông cảm

nhà bạn ở đâu mà có chim để bẫy hay vậy ? mình thấy chim sâu dạo này ít quá trong thành phố gần như là ko có :a08:

giúp gì mới đc chứ , bạn đọc mấy topic hướng dẫn nuôi chim sâu mới bẫy rồi làm theo thế thôi

tranthai001

Thành viên tích cực
SVC$
0
à mình ở q8 gần bến xe chim cũng rất ít nếu có diệp thì đi bẫy giao lưu
mình có đọc rùi nhưng trong đó nói chung nhưng vấn đề khác, không có nhưng vấn đề mà mình đề cặp tới

Chỉnh sửa lần cuối:

lostninja

Thành viên tích cực
SVC$
0
à mình ở q8 gần bến xe chim cũng rất ít nếu có diệp thì đi bẫy giao lưu
mình có đọc rùi nhưng trong đó nói chung nhưng vấn đề khác, không có nhưng vấn đề mà mình đề cặp tới

bạn nên hỏi cái nào cụ thể 1 chút chứ ko nên nói giúp em sâu xanh của bạn , ai biết bạn cần giúp về cái gì ?

tranthai001

Thành viên tích cực
SVC$
0
à giúp em nó mau dạng, mình đếm gần thì em nó bay tứ tung

nhsang

Thành viên tích cực
SVC$
0
"dạn" thì phải từ từ thôi bạn
nuôi chim là phải kiên nhẫn thôi hehe

Chủ đề được đánh giá cao