Guest viewing is limited

saudovip123

Thành viên mới
SVC$
0
Hiện tại e mới mua đc 1 chú sâu đỏ đánh văn nghệ của người quen bán lại giá tương đối mềm. Con nay do e bít từ lúc đầu người qen mới mua có nết rất zữ. Nhưng khi e nó vừa xong lông thì chủ cũ bán vì chán và k thích nuôi nữa. E mua về sáng nào cũng đem ra cây ở nhà treo cho quen nhà, đc 3 ngày. Với lại ở nhà cũng có con mái mồi nên siêng ro nên thấy nó hót nhìu. Đành đem con chim cũ về cho đấu. Đấu đc độ khoảng 15p chim có hiện tượng xuống pố đòi đá, e liền kè chim cũ vào thì đá rất hăng. E chỉ cho cắn vài mỏ vì sợ chim mới về nhà k quen lại chạy:a15:. Tự nhiên sang hum sau mở chim ra treo ra cây ngay chỗ củ mọi ngày thường treo, thấy cũng có hót e liền kè chim cũ vào thì chạy như chim bổi @@. E tưởng bể, ai dè đem con cũ qa bên nội để 1 ngày thì con mới mua ở nhà vẫn hót đấu vs đá kính rất hăng!!! Hum sau e đem chim cũ về thì cũng lại đấu hót rất hăng nhưng lần này e k cho cắn vì sợ như hum qa. Thế mà chiều hum đó đem dợt Thuận Kiều đc 30p lại chạy trong khi để cách xa các con khác rất nhìu!!! E cũng pó tay và k bít ntn vì trường hợp này e mới gặp lần đầu, ACE nào bít chỉ cho e cách chim đấu bền chỉ cho e với!!

ongbaphi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chú chim mồi nhà mình cung co tình trạng như vậy ,chim mình thay long song mình vô mồi khoảng hơn 1 tuần thì chim lên lửa hót suốt ngày ,mình đem đi đánh thì chim đấu rất căng dính bổi chup đá rất dử .cứ 2 ngày mình đi đánh 1 lần ,1 lần đi đánh được 4-5 con bổi .đánh khoảng 6-7 lần thì ,con mồi tự nhiên bị tình trạng là ,mình đánh kèo thứ 1 mồi đáu đá rất sung nhưng tới kèo thứ 2 thì con mồi tự nhiên không đấu nữa mà đứng rút hình ,nhưng đem về nhà thi chim hót hét um sùm ,mình không hiểu tại sao luôn ,xinh hỏi các lão tiền bối co phải chim mồi của em chưa đủ lửa hay chim bị j ,a ah quên ngày nao e củng cho chú mồi của e ăn trứng kiến đầy đủ ,xin các bật tiền bối giúp giải đáp vấn đề này của e và bạn saudovip123's Avatar saudovip123 ,gấp giùm ah

johnnychen

Thành viên mới
SVC$
0
chim bị căn nhát rùi khó nuôi lại lăm còn con của ongbaphia đi đánh bị bể rùi sợ rừng o chịu chơi nữa hư chim tiếc quá

ongbaphi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vậy con mồi của mình có cứu lại dc không pro .giup mình với :a03:

saudaudo1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tình trạng trên của 2 bác mình nghỉ là chim bể đả chạy bổi khi căng lửa làm 1 2 kèo rồi thì đứng rút
về cội nhà thì chơi như điên
nuôi sdd là dậy nói dể thì không dể nói khó thì không khó mình có con mồi 3 mùa thay lông tơi tả cánh rụng muốn trống luôn
nhưng ra đồng chơi dử bổi dính đục ầm ầm dù không có mồi mái ro
buồn đánh chán rồi về 5 10 kèo là chuyện thường
nuôi chim sdd mồi là dậy con hay dử dù thay lông hay đang thay vẩn đánh tốt là không sợ bể
còn nhửng con bản năng không phải mồi thì dù nuôi bao lâu chăm kỉ bao lâu củng chỉ nuôi hót mà thôi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom