Guest viewing is limited

dungnguyen29681

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình bắt được 1 tổ 3 em vừa có lông ống, đưa ông bạn nuôi nó lớn nhanh như thổi, mới 3 hôm mà mọc rất nhiều lông rồi khoảng 1 tuần thì bay chuyền, lúc đó ông bạn cho đứng cầu thì sáng hôm sau ôi thôi cả 3 em bị liệt cả mặc dù chuối cám, cào cào ăn đủ cả. Có thể do các nguyên nhân: do ông bạn nuôi chăm cho ăn quá nhiều lần (nuôi ngay trong nhà để ngay bàn uống nước nên ai đến thấy há mồm cũng cho ăn và ko được ngủ sớm nên không phát triển toàn diện), thứ 2 theo mình có thể là nguyên nhân chủ yếu là không cho tắm nắng nên ko tổng hợp vitamin D. Bây giờ bỏ thì tội chúng nó vì vẫn đòi ăn suốt mà nuôi nữa thì ko biết sao nữa ông kia chán đem quẳng hết cho mình thì sao giờ. Các bác có cách nào chữa ko (liệt hết từ phần đùi chim toàn phải dùng cánh di chuyển)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

manhphat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bỏ thì thương vương thì tội... =.=" Liệt mà còn có khả năng phục hồi không bạn? Bạn thử siêng tắm nắng cho tụi nó xem tình hình có tiến triển gì không. Ông anh mình kè con cm vào lồng mi, con mi cắn cụt 1 chân con cm giờ chỉ còn 1 chân vẫn hót nhưng mình nhìn nó tội lắm. Cm của bạn ko có chân nào thấy nan giải wá đi...

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
liệt này thì bình thường thôi bác. sao bạn ko chịu tham khảo mấy topic có cách chữa liệt rồi đó. tiện thể mình nói lại luôn đỡ mất công bạn đi tìm nha
chim này vẫn còn đút ăn phải ko bác. nếu vậy thì đơn giản hơn. chữa 7-10 ngày là nhảy bình thường luôn. bạn phải làm theo y như mình thì mới thành công
lấy vài cái vỏ trứng vịt bỏ vô cối giã nát thành bột mịn trộn với cám nha. lúc cho ăn thì pha cám+ sâu quy rồi đút cho ăn."2 thứ này ko có là ko bao giờ khỏi " ko cần cào cào gì hết. trưa mang ra tắm nắng. 10 ngày sau là nhảy bt liền

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Vụ này có vẻ căng đấy nhỉ, thôi thì bạn có gắng mà chăm sóc đi,nếu bạn ở chỗ mình thì mình có 1 loại thuốc lá cây của người dân tộc cho chim nằm đảm bảo 1 tuần là khỏi luôn à.Trước mình có 1 em khướu nuôi ổ lên bị gẫy chân mà cũng khỏi đấy

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
năm ngoái em có nuôi một em cuối mùa!nó bị liệt chân do em không vệ sinh tổ cẩn thận!cái này có thuốc chữa duy nhất là trái cây và phơi nắng!khi nào trong lồng cũng có trái cây!sáng nào cũng phơi nắng!khí thay lông xong em nó sẽ khá lên đó bác

vuvitbg

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn nhét ớt cho chúng ăn.cắt nhỏ ra rồi đutá cho chúng.thêm nữa bôi dầu gió vào chân chúng. bôi lên cả đùi nó.chú ý bôi ít thôi nhé gọi là có thôi nếu k nóng quá chết chim đấy.sau đó cho uống thuốc tiêu chảy của ng.hạn chế ăn cám ăn ít thôi.thêm hoa quả,phơi nắng.mình làm như vậy với tất cả những chú bị liệt và có dấu hiệu bị liệt.từ trc tới nay khỏi hết.thân

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom