Guest viewing is limited

tranminhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mấy chú chim ngói làm tổ trên cây angten trên sân thượng nhà em, hôm bữa em bắt tổ có một chú ngói con, em nuôi nó khoãng nữa tháng rồi, lúc lông mọc vẫn chưa điều, nhưng bây giờ thì lông phủ kính rồi, em sẽ up hình lên sau.:a03:
có bác nào có nuôi loại này vào chỉ em cách nuôi với.
thân !:a39:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Bạn ui,Loại này đâu có ai nuôi làm cảnh đâu.Nó là chim thịt vì có giá trị dinh dưỡng rất cao(ngang bằng Cu gáy) nhưng vì e nó hok bít gáy mà cũng chẳng đẹp nên chỉ để..chén thui mừ.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi chim thì hầu hết cũng nuôi kiểng được mà,
thachthung nói ác quá hihi thịt làm tranminhy hết vui, biết đâu làm mất hứng thú, và cũng biết đâu đây là một khởi sự nuôi chim của bạn ấy.
Nếu nuôi vui và kiểng thì nuôi vô tư bạn à,
từ từ các anh em giỏi về chim cu hướng dẫn nhé, hoặc bạn đọc tin về các bài khác tôi nghĩ cu ngói cũng ăn uống như cu cườm.

thân chào bạn,

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
He he.e chỉ nghĩ sao nói vậy thui a à.Cũng không suy nghĩ sâu xa như bác.Xo rì bác nhá:)

genta

to be or not to be
SVC$
0
em cũng có nuôi 1 con cu ngói nữa nè! chim làm thịt hay không thì cũng tuỳ, nhưng mình nên nói bên ngoài topic như trên shoutbox để giỡn tí anh thachthung ui!!!!

tranminhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
nghe anh thachthung nói chim ngói có giá trị dinh dưỡng cao, làm em cũng muốn cung cấp thêm dinh dưỡng cho cơ thể nè hj hj.hứ
nói thế thôi chứ em thấy chim ngói có màu cũng đẹp mà, nuôi chơi để ngấm cũng thấy vui vui ấy chứ.

tranminhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
hihi chim thì hầu hết cũng nuôi kiểng được mà,
thachthung nói ác quá hihi thịt làm tranminhy hết vui, biết đâu làm mất hứng thú, và cũng biết đâu đây là một khởi sự nuôi chim của bạn ấy.
Nếu nuôi vui và kiểng thì nuôi vô tư bạn à,
từ từ các anh em giỏi về chim cu hướng dẫn nhé, hoặc bạn đọc tin về các bài khác tôi nghĩ cu ngói cũng ăn uống như cu cườm.

thân chào bạn,

không sao anh BĐ ơi, anh thachthung nói cũng đúng, nhưng em chỉ để ngấm nó thôi không làm gì nó đâu, hj hj
mà thật tìn là lần đầu tiên em nuôi chim ngói đó, lúc trước em chỉ nuôi than với chim sáo thôi.
thân anh !

tranminhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
hình chim ngói của em nè, chim chưa lên màu ngói
................................................

tranminhy

Thành viên tích cực
SVC$
0

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
hjhj.hình pé wá mà con chim lại xù lông 1 cục thía kia.chịu,mìn chẳng pít nó phải Cu ngói hay không?nhìn con này khác hẳn con Cu ngói ở avarta của bạn.

tranminhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhìn con này khác hẳn con Cu ngói ở avarta của bạn.

con ở avatar của mình là mình tìm được trên mạng, còn con phía dưới là chim ngói mình đang nuôi, nói chung điều là chim ngói nên không khác gì nhau.
nhưng bậy giờ thì chim ngói ucả mình nó bay mất ròi, hu hu

vinhbe

"Tôi là Tôi !"
SVC$
0
con ở avatar của mình là mình tìm được trên mạng, còn con phía dưới là chim ngói mình đang nuôi, nói chung điều là chim ngói nên không khác gì nhau.
nhưng bậy giờ thì chim ngói ucả mình nó bay mất ròi, hu hu
ủa anh Y sao em nó bay mất vạy anh thả thử hả tín kếu anh post 1 tấm khác cho em nhìn kĩ vạy mà.:a18::a18::a18::a18:

tranminhy

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim ngói của anh nó bay mất rồi, nó biết bay hồi nào anh không hay, anh nuôi nó từ lúc chưa mọc lông, anh định mang nó ra ngoài lồng chơi một chúc ai ngờ nó bay mất tiêu luôn

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
ÔI trời ơi, đúng là chưa có kinh nghiệm nuôi chim non lên đúng không
Khi chim non mọc hết lông vũ ở cánh là lúc chim bắt đầu đi chuyền được rồi nên có thể bay được. Bạn mang ra chơi nó bay mất là đúng rồi. Nếu mà theo rõi được nó bay thì có thể đuổi đến nơi bắt lại được vì thực chất chim chỉ bay theo phản xạ tự nhiên thôi.Chứ ko phải trốn chạy
hic, chia buồn vậy.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
hihihi thôi bắt chước bạn garung tìm con cu gáy/cu cườm về chơi đi cho vui.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom