Guest viewing is limited

mrtui

Thành viên mới
SVC$
0
Quê Em có người bắt được loài chim này lạ lắm,màu sắc của nó rất bắt mắt, hót hét cũng khá vui tai.Em cũng bỏ công ra đi bắt nhưng không bẫy dc. ròng hơn tháng trời thì dc một chú nhưng hỡi ôi vào cám quá khó và cuối cùng thì bao nhiêu công sức của em đi tong.Không hiểu sao loài chim này có sức hút ghê gớm đối với em và thế là Em quyết tâm bẫy bằng được và hi vọng sau đợt trước em rút được kinh nghiệm và kết quả sẽ khả quan hơn...Và cuối cùngcũng có kết quả.Em với ông anh bẫy dc 1 đôi đã vào cám thành công.Chỗ Em có ngườibán hơn 14 tr một đôi(đỏ-vàng).Đây là ảnh em nó

Em cũng tìm hiểu nhưng chưa phát hiện đây làchim gì, không thấy tài liệu nào liên quan đến loài chim này.Theo quan sát của em thì chim này bay theo đàn,rất nhiều màu.con thì màu đỏ, con màu vào pha đen,con thì màu xanh, cánh pha vàng...chuyền từ ngọn cây này sang ngọn cây khác và cứ thế bay, dường như không theo một lối nào nhất định cả. thing thoảng mới xuất hiện, thường thì sau mưa.Vào mùa lạnh thì thấy chúng thường xuyên hơn.Chim nàyăn sâu, hoa quả loại nhỏ.Tất cả thông tin em có được chỉ có vậy.Anh chị trên diễn đàn sành chim giúp Em xác định nó là chim gì? giá thành của nó cũng khá đắt...Ahmà loài chim này có tên dân tộc là" phầy phạ" tạm dịch ra tiếng phổng thông là" lửa trời" vì khi bay những con đỏ nổi bật hơn trông nó đỏ như mặt trời, con vàng thì chói như lửa...hay dịch văn hoa một chút thì là chim" ánh dương" hihi cái này em tự dịch thôi.Anh chị xem r share cho em chút thông tin nhé

chichchoe113

" mãi đi tìm.......! "
SVC$
0
Bạn có nói quá ko đấy loại này tên gọi là hồng tước sinh sống trên những ngọn cây cao cổ thụ thức ăn chính sâu bọ côn trùng nhỏ , chim trống màu hồng mái màu vàng chuyền cũng màu vàng và giá tại tphcm chỉ khoảng vài trăm nghìn một đôi thôi!

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...con chim ngực đỏ là hồng tước...loại chim này chủ yếu là đẹp...hót hơi là lạ một chút...nếu nuôi ở ngoài miền bắc...khả năng sống sót qua được mùa đông rất thấp...và có 1 điều khó chơi nữa...là sau mỗi vụ lông trong lồng...màu đỏ ở ngực sẽ nhạt dần...có lẽ giống chim này không thích hợp khí hậu ở ngoài bắc...tôi nói sai a e đừng cười nhé...

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Đây đúng là chim hồng tước, con trống màu đỏ đen, con mái màu vàng đen, thường đi theo cặp, giọng hót con trống cũng rất nhiều âm điệu, giống chim này cũng hơi khó thuần cám. Về khí hậu thì hồng tước sống ở Đà Lạt rất nhiều nên theo mình nghĩ việc sống ngoài Bắc không phải là khó, khí hậu ở Đà Lạt cũng có mùa lạnh đâu kém gì ngoài Bắc

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Rất bình thường , chim hồng tước . Ai mua giá 14 tr chắc sau này biết ra sự thật tiếc lắm đây . Chim này cho ăn trứng kiến là ok nhất , ăn sâu thì dể bị không tiêu rồi từ từ chết .
Có chim mồi bẩy cũng dể .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom