Guest viewing is limited

gialaipro.com

Thành viên mới
SVC$
0
tình hình là em mới mua được con này. nghe người bán nói là khướu vàng . mà em search trên mạng mà chẳng thấy hình em này. em này có bộ lông xanh cực đẹp và rất dạn người. em thò tay mà nó không bay . có bác nào từng thấy hay biết chính xác tên em không ?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

xuanhuy009

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này ở em gọi là chim bói cá! lớn lên lông nó chuyển sang màu xanh da trời nhìn cũng đẹp, nó chỉ kêu kẹt...kẹt...kẹt...thôi ah!

kenken

Thành viên tích cực
SVC$
0
bói cá mà, loài này nuôi kiểng thui. mà cho bọn nó ăn cá phân i mùi khủng lắm.

gialaipro.com

Thành viên mới
SVC$
0
bói cá à ? có thật không? bác nào cho hình và thông tin đi rồi em mới tin. chứ em thấy em này ăn trái cây và côn trùng chứ có ăn cá đâu.

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nhìn gần giống con "khưới khà" quê em.Nếu đúng là khiếu khà thì nuôi cũng rất hấp dẫn, biết nói, và bắt chước được rất nhiều giọng...kể cả tiếng mèo kêu, vì trước đây em có nuôi 1 con, ăn phá cám lắm nên em đổi con Chào Mào bự con, mào cao, lân, họng bò về nuôi rùi.hi

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Hihi!
Theo minh thì đây là: Chim Quạ Thông
Tên khoa Học: Garrulus glandarius
Chim Quạ Thông sinh sống trong phần lớn các đới khí hậu. Phần lớn là chim định cư ổn định và không di cư theo mùa một cách rõ nét. Tuy nhiên, trong những thời kỳ khan hiếm thức ăn, việc di cư có thể diễn ra.
Trong mùa sinh sản,Chim Quạ Thông có thể chồng lấn lãnh thổ sinh sản tới 6 lần so với chồng lấn của nhóm quạ lớn. Sự xâm phạm khoảng lãnh thổ sinh sản này cho phép những loài có họ hàng gia tăng mật độ cục bộ.
Thức ăn tự nhiên của nhiều loài chim Quạ Thông là thức ăn tạp, bao gồm động vật không xương sống, chim non, thú nhỏ, quả, hạt, và các loài bò sát nhỏ. Chúng kiếm ăn trên các cây cao , đôi khi cũng xuống mặt đất để bắt các loài lưỡng cư như Ếch nhái ....

Sinh sản

Chim Quạ Thông là những kẻ chiếm giữ lãnh thổ, chúng bảo vệ lãnh thổ trong suốt cả năm hoặc chỉ trong mùa sinh sản.Liên kết vợ chồng ở Quạ Thông là rất mạnh và thậm chí kéo dài suốt cuộc đời ở một số loài. Tuy nhiên, kiểu sống một vợ một chồng này có thể vẫn chứa đựng sự giao phối ngoài cặp đôi. Cả chim trống lẫn chim mái cùng nhau xây tổ lớn trên cây ,hoặc các bọng cây lớn Chim trống nuôi chim mái trong thời kỳ ấp trứng.[ Tổ được làm từ các que củi hay cành cây nhỏ và lót bằng cỏ và vỏ cây. Chim Quạ Thôngđẻ khoảng 3-4 trứng, Trứng thường có vỏ màu ánh xanh lục với đốm nâu. Sau khi nở, chim non ở trong tổ cho tới khi đạt 6-10 tuần tuổi, phụ thuộc vào mỗi loài. Chim bố và chim mẹ của các loài chim Quạ Thông đều tham gia nuôi dưỡng chim con.
Quạ thông nếu nuôi từ non lên có thể cho học được tiếng người và nói tiếng người khá chuẩn.

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
chim đẹp quá ha... Xin Bái phục bác sir.. chim gì bác cũng biết.. các thông tin chia sẽ bác cũng đều up lên chi tiết cho ae tham khảo..
1 lần nữa thank bác Sir... Chúc bác Sir luôn mạnh khỏe, vui vẻ và tràn đầy niêm vui..
Thân !

subin081284

Thành viên tích cực
SVC$
0
quạ thông đấy. chúng sống cchủ yếu ở cao nguyên lâm đồng,chim non nuoi lên rất dạn người và dễ thương lông thì đẹp nhưng chưa thấy hót,năm ngoái ở bảo lộc ngta bán khoảng 4 trăm 1 em chim con chuyền nuôi từ nhỏ,đáng yêu lắm nhưng năm nay tìm thì ko thấy

chimcanhdangduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim này nuôi rồi dạy chung nói , chung noi cũng rất rõ đó bạn .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom