Guest viewing is limited

vhtrung93

Thành viên mới
SVC$
0
Nhà e có nuôi 1 chú khuyên. Hôm nọ e ko may làm rơi lồng xuống đất:((. Chim nhà e bị hoảng quá. E đã chùm áo lồng 3 ngày rồi nhưng đến hôm thứ 4 e mở áo lồng ra thì chim vẫn nhảy loạn hết cả lên. các a chỉ cho e biết làm thế nào để chú nhanh trở lại bt đc???

PHONG BN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
không nên chùm kín quá bạn ạ, nên để hở 1 phần áo lồng và để ở mặt đất nơi có người qua lại nhưng tránh có chó mèo, chim sẽ nhanh lấy lại bình tĩnh hơn là đóng kín áo lồng

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Nhà e có nuôi 1 chú khuyên. Hôm nọ e ko may làm rơi lồng xuống đất:((. Chim nhà e bị hoảng quá. E đã chùm áo lồng 3 ngày rồi nhưng đến hôm thứ 4 e mở áo lồng ra thì chim vẫn nhảy loạn hết cả lên. các a chỉ cho e biết làm thế nào để chú nhanh trở lại bt đc???
Bạn không nên trùm áo lồng kín lại hoàn toàn mà nên trùm để hở một dọc phía trước cửa lồng. Treo em nó nơi yên tĩnh để em nó được tĩnh tâm lấy lại tinh thần, cứ ít tiếp xúc me nó mấy hôm. Nhớ cho em nó ăn uống dinh dưỡng tăng lên tý. Sau đó 3 ngày thì treo em nó gần với vài ba em đã quen mặt rồi vẫn mở hé áo lồng nhưng rộng hơn tý, treo cách nhau khoảng 30cm. Sau 3 ngày em nó sẽ bình tâm thôi. Chúc bạn thành công. Thân

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
lúc chim bị hoảng bạn tìm nơi yên tĩnh không người qua lại để vào đó,chùm 2/3 lồng, phần lồng hở để khuyên mái bên cạnh chim nhanh chóng ổn định,nhớ cho ăn nhiều hoa quả tươi,chúc bạn thành công

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom