Guest viewing is limited

namsapa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em có con mi Mộc 2 tháng tuổi đã búng cánh lao toét cả đầu khi nó nhỉn thấy con khác . hót xuốt cả ngày được mọi người khen là có Lửa .
em mới vào đam mê chim hm được 2 năm nên ko có kinh nghiệm Nhiều, mọi người bảo em con này lá chim hm "đấu rắn"
các bác có kinh nghiệm giúp em xem nó có phải lá đầu rắn ko ?
các bác thông Cảm hình ảnh ko tốt lắm ,

Chỉnh sửa lần cuối:

ko co

Thành viên tích cực
SVC$
0
chú mi này của bạn đẹp đấy. chú mi nay của bạn là mi chọi đầu nhỏ mới nhanh,bạn đã đi chiến chận nào chưa?con này phải cho chiến mới hay

namsapa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chú chim này em vẫn còn là chim mộc nên chủa ra trận , em phải cho nó học võ khoảng hai nấm đã ,

boy_nhietdoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình nghĩ bạn không nên cho nó ra trận vì chim sẽ bị thua!!!lỡ đầu thế kia mà ra gặp đối thủ nó làm cho 1 phát vào đó thì từ giờ nghỉ đá luốn đó bác ah!!!

binhls

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con chim của bạn không phaỉ đầu rắn(xà đầu) mà nó có nhiều đạc điểm của Đầu vuông(Phương đầu)Tôi không khẳng định vì nhìn qua ảnh rất khó chính xác,vả lại bạn chụp cũng không chuyên nghiệp cho lắm,Chim tương đối đẹp,nhất là bộ lông,ngực nở và có vẻ to con.Tuy nhiên con này khó lòng trở thành chim chọi hay(có khả năng sẽ không chọi) vì nó có cái gáy gồ(gáy chim gần như vuông góc khi nhìn nghiêng),nền mắt chim màu vàng,mắt tròn xoe và cát cũng không rõ,loại mắt này nuôi rất lâu mới "chặt",nuôi hót thì được bạn ạ.Con này nhát ,bạn nên cho ăn gạo trọn trứng nhạt(chứ không phải cám trứng ba vì) hàng ngày cầm mồi cho ăn thêm ,để chim dưới đất chim sẽ chóng thuộc hơn.

namsapa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy bức ảnh ấy quá mờ vì cháu chụp chế độ zoom lớn quá vì chim nhát quá
một tuấn nữa khi chim thuộc hơn và mọc lông đầu cháu chụp hình post lên chú xem giúp lại cho cháu , xin cám ơn chú BINHLS rất nhiều

hoami1976

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
[.Con này nhát ,bạn nên cho ăn gạo trọn trứng nhạt(chứ không phải cám trứng ba vì) hàng ngày cầm mồi cho ăn thêm ,để chim dưới đất chim sẽ chóng thuộc hơn.[/quote]
chú binhls cho cháu hỏi cám (gao+trứng) nhạt có tác dụng gì vớii con chim nhát như vậy?và co khác gì so với cám (ba vì+trứng)hả bác

mechim1993

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Bác Bình đúng là " cao thủ " rồi đây chơi chim đá thấy vậy thôi chứ khó lắm à nha mình gần nhà bác Minh và cũng được bác Minh chỉ giáo cách nhìn chim như thế nào có lực , mập ôm rồi mà nhìn hoài vẫn không nhận ra ^^tuy căng lữa nhưng chưa chắc đá được và chơi mi đá rất công phu và cầu kỳ về chất lượng cám . Mi nó khác họ nhà choè là không cần cào cao nhiều 1 ngày 10 con là đủ chỉ chuyên về chất lượng cám , choè thì chỉ cần cám đậu + trứng để có thêm sức mà thôi chứ thiều sau và cào cào 1 ngày là nhìn con chim khác hẳn .

hoami1976

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
[.Con này nhát ,bạn nên cho ăn gạo trọn trứng nhạt(chứ không phải cám trứng ba vì) hàng ngày cầm mồi cho ăn thêm ,để chim dưới đất chim sẽ chóng thuộc hơn.
chú binhls cho cháu hỏi cám (gao+trứng) nhạt có tác dụng gì vớii con chim nhát như vậy?và co khác gì so với cám (ba vì+trứng)hả bác[/quote]

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chú binhls cho cháu hỏi cám (gao+trứng) nhạt có tác dụng gì vớii con chim nhát như vậy?và co khác gì so với cám (ba vì+trứng)hả bác
[/QUOTE]

Cám nhạt con chim sẽ bị tình trạng thiếu chất và thèm mồi tươi, lúc này ta cầm trên tay con cào cào thì dù nhát nó thấy vẫn thèm , đó cũng là 1 cách thuần chim thôi. Nuôi cách này phải chăm mồi tươi đều đặn, nếu thiếu mồi tươi con chim sẽ suy kiệt.

nhoxkute

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này là đầu xà oài chứ con ji` nữa nhìn cái đầu nó là em bik rồi giống y như chú than nhà em :a32:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom