Guest viewing is limited

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
tổ chòe than thì còn có thể!còn sâu thì...nó cho quả trứng vào thì kín luôn ổ!nở ra thì thế nào nhỉ:a24:
thế mới đáng nói chứ bác. bác chưa biết và chưa nhìn thấy thì còn nghi ngờ, chứ mình thì thấy rồi, có khi cả đàn chim sâu xanh 5-7 con mớm mồi cho em này. nhìn tội lũ chim sâu ghê

thanhvip_prao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ten no' thi` tớ kung k pit' nữa
nhưng ở chỗ tớ thi` kũng co' no' hay về đậu trên ngọn mấy kây cao hot' nghe kũng hay đo'
:a03::a25:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

phuonghoang84031

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Trước mình đi bẫy chim cùng ông chú người dân tộc , mình cũng nghe tiếng chim đó hót nhưng không biết là loại gì . Hỏi chú ấy thì chú ấy bảo đó là tiếng chim tìm vịt bạn ah , không biết chú ấy nói có đúng hay không nữa . Nhưng mình nghĩ là đúng vì chú này biết nhiều loại chim và cách bẫy tất cả các loại

cafe37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tham khảo qua thì đây là chim thuộc họ tu hú. Tối về sẽ tra cứu thêm.

khoant

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ko biêt vùng khác goi là chim gì?nhung chổ em gọi là chim ấp muỗi, tiếng hót nghe he,.he,.he,.chân vic.nên hay gọi là chim chân vic.thức ăn chính là con trùng.

zzzTvTzzz

Thành viên mới
SVC$
0
các cụ cho em hỏi đây là tiếng hót của con chim gì mà em chòe than nhà em thỉnh thoảng hót kiểu đó
em nghe rất nhiều ở nông thôn nhưng chưa biết tên là con gì người thì bảo con hét nhưng vào google search thì chẳng có tên con đó.
bác nào có tư liệu hay clip hình ảnh của loại chim này cho em xin
đây là tiếng hót của nó ở đoạn đầu clip bẫy chào mào
tiếng huyt huýt huýt hiu hiu hiu hiu nhỏ nhỏ ấy
<IFRAME height=349 src="http://www.youtube.com/embed/66uhNTj9Bqk" frameBorder=0 width=425 allowfullscreen></IFRAME>

em đi hỏi rồi, là ho chim cu đó, cu ngói hay gì em quen tên mất tiêu rồi ..

phongQN

Thành viên tích cực
SVC$
0
tiếng hót đó la chim tìm vit đó chính xác 100% loại này hay đẻ nhờ vào tổ chim sâu, đến mùa sinh sản nó ko những hót ban ngày mà còn hót cả ban đem nữa, cứ theo chu kỳ một khoản thời gian trong đem thì hót mọt tràng dài

la_magica

Thành viên mới
SVC$
0
chim đó là chim huýt cô hay còn gọi là vàng nghệ................................................................................................................................................................

tongquan

"Cuộc đời ... như là chiêm bao"
SVC$
0
Đây là chim cu cu, có nơi gọi là chim tìm vịt, gà nước, cuốc, bìm bịp ...

thienhoang127

Thành viên mới
SVC$
0
ở quê em người ta kêu là chim vịt, mỗi lần mà trang trại nào nuôi vịt mà nghe tiếng con này hot là bầy vịt hay gà đều bị bệnh và chết...em nghe mấy người già trong xóm nói vậy

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom