Guest viewing is limited

dungnguyen29681

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các cụ cho em hỏi đây là tiếng hót của con chim gì mà em chòe than nhà em thỉnh thoảng hót kiểu đó
em nghe rất nhiều ở nông thôn nhưng chưa biết tên là con gì người thì bảo con hét nhưng vào google search thì chẳng có tên con đó.
bác nào có tư liệu hay clip hình ảnh của loại chim này cho em xin
đây là tiếng hót của nó ở đoạn đầu clip bẫy chào mào
tiếng huyt huýt huýt hiu hiu hiu hiu nhỏ nhỏ ấy
<IFRAME height=349 src="http://www.youtube.com/embed/66uhNTj9Bqk" frameBorder=0 width=425 allowfullscreen></IFRAME>

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này em biết!chỉ tội không biết tên!tối nó cũng hót luôn đó bác!nó màu đen.còn tên thì em thua

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
loại chim này em cũng chưa khám phá ra :)) chỉ biết là cứ vào hè là bắt đầu thấy tiếng em nó...em cũng đã thấy loại chim này 1 lần rồi...lâu rồi ko nhớ...hồi đó thấy nó đậu angteng nhìn người cũng cỡ hoành hoạch màu ko nhớ mà cũng hao hao như thế...nhiều người thì gọi là chim ăn lúa:a43::a43:...em thì cũng có hồi nghĩ là tu hú...mà hồi nào đến giờ có biết tu hú là con gì đâu :a32::a32::a32:

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
loại chim này em cũng chưa khám phá ra :)) chỉ biết là cứ vào hè là bắt đầu thấy tiếng em nó...em cũng đã thấy loại chim này 1 lần rồi...lâu rồi ko nhớ...hồi đó thấy nó đậu angteng nhìn người cũng cỡ hoành hoạch màu ko nhớ mà cũng hao hao như thế...nhiều người thì gọi là chim ăn lúa:a43::a43:...em thì cũng có hồi nghĩ là tu hú...mà hồi nào đến giờ có biết tu hú là con gì đâu :a32::a32::a32:
me too!mình cũng tưởng tu hú đó!má tu hú có ai nuôi đâu mà biết mặt nó...bó tay

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
tưởng chim gì. con đó là chim gọi vịt hay chim tìm vịt. nó cùng họ với tu hú thì phải. em này nhìn to con vậy mà thịt ra chỉ bằng chú chim sẻ ah. nuôi khó lắm, nhảy yếu xìu ah2. bác cứ seach thông tin chim tìm vịt hay gọi vịt là ra ah

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chổ mình gọi em này là chim khách vì sáng nào mà nghe nó nó là trưa trưa có người tới nhà :a01: con hình đáng thì em nó ko to lắm lông thì vàng nâu nhưng mặt mũi thì mình chưa thấy vì chỉ nhìn từ xa chổ mình ở là SG nhưng củng có buổi sáng hay thấy nó đậu cây ăngten bên nhà lâu đối diện vì nàhh cao nên chỉ nhìn thoáng qua nên ko rõ lắm :) nhưng giọng hót thì đúng nó rồi đấy

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chổ mình gọi em này là chim khách vì sáng nào mà nghe nó nó là trưa trưa có người tới nhà :a01: con hình đáng thì em nó ko to lắm lông thì vàng nâu nhưng mặt mũi thì mình chưa thấy vì chỉ nhìn từ xa chổ mình ở là SG nhưng củng có buổi sáng hay thấy nó đậu cây ăngten bên nhà lâu đối diện vì nàhh cao nên chỉ nhìn thoáng qua nên ko rõ lắm :) nhưng giọng hót thì đúng nó rồi đấy
không phải khách đâu bạn ơi!khách kêu khác con này!em lên google tìm chim tìm vịt thi thấy tùm lum!nhưng mà có hình này đúng là em nó nè

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ồ nhìn khác con mình thấy quá nhỉ ?? sao con mình thấy củng kêu tiếng đó nhưnghin2h dáng lại ko giống nhỉ ???:a33: tiếng loại này về quê nghe nhiều lắm nhưng lại ko biết tên và hình dáng chứ mình dám cá tiếng chim này ko ai mà ko từng nghe qua

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Vừa rồi mình cũng bắt được 1 em tìm vịt.nhưng vào cám khó quá, 2 ngày ăn sâu rồi chết luôn :)

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ồ nhìn khác con mình thấy quá nhỉ ?? sao con mình thấy củng kêu tiếng đó nhưnghin2h dáng lại ko giống nhỉ ???:a33: tiếng loại này về quê nghe nhiều lắm nhưng lại ko biết tên và hình dáng chứ mình dám cá tiếng chim này ko ai mà ko từng nghe qua
con này mình thấy nó đu dây điện hót quài!hay đặt tên nó là đu dây điện đi!:a01:!đâu ai biết nó tên gì đâu

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
cũng tùy thôi..tìm trên google ko xác định chính xác đc là tên gì vì do chim ở các vùng miền khác nhau nên khó xác định như thế nào...nói chung nó vẫn còn là 1 bí ẩn =))

dungnguyen29681

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
không phải khách đâu bạn ơi!khách kêu khác con này!em lên google tìm chim tìm vịt thi thấy tùm lum!nhưng mà có hình này đúng là em nó nè

Mình cũng nghĩ nó là con này vì nhìn thấy con này rồi nhưng nó hót ở xa lắm ko chắc tiếng đó có phải nó hót ko con này nhiều khi đêm nó cũng hót nghe thấy ghê. Ai có clip nó hót thì hay quá

HONG HA

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
tu hú đó bác ơi, loại này chuyên đi đẻ nhờ vào tổ chim sâu.ở ngực chim có khá nhiều bông như chim chích chòe than con đó.

dungnguyen29681

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tu hú đó bác ơi, loại này chuyên đi đẻ nhờ vào tổ chim sâu.ở ngực chim có khá nhiều bông như chim chích chòe than con đó.

hôm ở chợ Hàng thấy chị bán chim có con Tu hú nó màu xanh, đẹp lắm cơ, to như con vẹt ấy ở ngoài thiên nhiên mình chưa thấy lần nào, nhất là ở chỗ quê mình chắc chắn không có đâu

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy bác vô nói lung tung ghê. chính xác em nó là tìm vịt vằn. bác cứ seach là ra. em đã bẫy và tiêu diệt ko biết bao nhiêu em này rồi. chúng đẻ nhờ vào tổ chim sâu hoặc chòe than đó mấy bác ah.

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
tổ chòe than thì còn có thể!còn sâu thì...nó cho quả trứng vào thì kín luôn ổ!nở ra thì thế nào nhỉ:a24:

dungnguyen29681

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nếu là chim tìm vịt thì nhìn con chim chán nhỉ thế mà con chòe than nhà mình lại học giọng đó mới chết chứ

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom