Guest viewing is limited

dohaidangvthy1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hiện tại tôi có nuôi một đôi chim cu gáy đẻ . lứa đầu đẻ được 2 trứng , chim ấp được 3 ngày thì vỡ một quả ,tôi bỏ quả trứng còn lại ra để chim đẻ lứa khác . sau 8 hôm chim mái và trống sửa ổ từ hôm đó tôi cũng không xem .Hôm nay là ngày ấp thứ 10 ,tôi cho thức ăn và thay nước và nhìn vào ổ thì thấy có 4 quả trứng ? Anh em nuôi chim gáy đẻ có ai gặp trường hợp này không xin chỉ giáo tôi với.:a15:

baolam_bo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bạn.mình nuôi cu gáy cũng đc vài năm rồi,mình nuôi trong chuồng avi và chim đã đẻ đc nhiều lứa rồi.thật ra nuôi cu gáy rất dễ.hiện tượng của bạn mình chưa thấy bao giờ,chim thường đẻ 2 quả,có lẽ bạn cho ăn nhiều chất quá nên chim đẻ nhiều vậy thôi,bạn đừng lấy tay sờ vào trứng hay soạn ổ của chúng nhé,nếu như vậy thì chúng sẽ bỏ trứng và ko ấp đâu.chúc bạn thành công trong việc nuôi chim

pcht85

Thành viên mới
SVC$
0
mình nuôi 1 đôi từ bé mua của nhà bác Liền - Hà Nam chim đẻ 2 lần rồi (chưa ấp được) nhưng cả 2 con bố mẹ chẳng con nào gáy cả mới đâu chứ

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Chim cu rất nhanh đẻ và đẻ nhiều nên nó đang ấp mà con trống đạp mái là nó lại đẻ thêm 2 trứng nửa kết quả là chim của bác đẻ 2 lần 4 trứng chứ không phải đẻ liền 1 lần 4 trứng mà bác khó hiểu nhé . Chúc bác sớm có cu non nuôi nhé .

vanthanh911

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không biết nuôi cu đẻ có khó lắm không, mình cũng sẽ nghiên cứu để nuôi xem sao, bữa rùi mình có mua 1 em cu gáy 80k ở khu bình hưng hòa-bình tân- sài gòn, khi mua về thì nó sung lắm gáy nhiều luôn, nhưng sau đó nhà mình bị mất hết mấy lồng chim MI-THAN-CM nên không gian nuôi chim im lặng nên chú gáy cũng nhát hẳn, sau đó chú ta bị ỉa chảy,ỉa ra toàn nước thui, cơ thể cu gáy bị teo và nhẹ lắm, mình sợ bị cúm H5N1 nên phun nước tẩy Javen rùi bỏ đi vì chú ta không còn đứng vững trên cầu!

Tội nghiệp cho chú ta, vì đó là con đầu tiên mình bỏ tiền ra mua mà lại xui xẻo!

quangr.xy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bạn.mình nuôi cu gáy cũng đc vài năm rồi,mình nuôi trong chuồng avi và chim đã đẻ đc nhiều lứa rồi.thật ra nuôi cu gáy rất dễ.hiện tượng của bạn mình chưa thấy bao giờ,chim thường đẻ 2 quả,có lẽ bạn cho ăn nhiều chất quá nên chim đẻ nhiều vậy thôi,bạn đừng lấy tay sờ vào trứng hay soạn ổ của chúng nhé,nếu như vậy thì chúng sẽ bỏ trứng và ko ấp đâu.chúc bạn thành công trong việc nuôi chim[/QUOTE]

chao ban baolam_bo. bạn co nhiều kinh nghiệm trong nôi CG đẻ cho mình hỏi tí.
mình có nuôi 1 cặp CG từ nhỏ lên, được 1 năm rồi. 1 tháng trước minh nuôi chung với 2 căp bồ câu trong lồng 2mx 1m x2m thi chúng hay đứng gần nhau. Nhưng giờ minh bắt hết bồ câu ra rồi thì con trống suốt ngày đuổi đánh con mái. Bạn cho mình hỏi vì sao the?
Với lại lồng nuôi có nhất thiết phải kín đáo và it người ưa lại ko? vì lồng của mình làm gần chỗ vòi nước nên hay qua lại lắm. mình cũng đã che 1 mắt băng lưới che cho phong lan rồi.
Rất monh nhận được câu trả lời của bạn và mọi người.
thanhk you!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom