Guest viewing is limited

nhon555

Thành viên mới
SVC$
0
Trước khi chưa thay lông,nó là một con chim chọi rất tốt có thế đá rất hay và khôn,độ lì của nó rất tốt, nó thắng được 6 trận. từ 30 đến 58 phút, trận cuối cùng là 47 phút:a37:
sau trận đó nó thay lông, khi thay xong, thi đem đi dợt thi nó lại không chịu đá mà chỉ đứng trên cầu hót thôi:a42:
sư phụ nào biết chim em bị làm sao , chỉ dùm em với(đây là con toàn diện của em.nó đá thì hay nhưng mẫu mã lại xấu)
nhớ cho em biết nguyên nhân với
em xin cám ơn:a04:

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Con chim này nếu chính bạn nuôi đá 6 trận từ 30 đến 58 phút mà hỏi vậy thì thật khó hiểu. Còn nếu bạn mua lại của tay chơi khi nó về vườn trận sau cùng thì chăm lại còn lâu mới đá. Nó thuộc dạn chim đã đánh nhiều trận sâu (lâu) nên đã khôn chim, muốn nó chọi thì hơi khó vì không phải đụng con nào nó cũng chọi mà nó đứng trên cầu hót ngắm nghía đối thủ và so lửa. Ngoài Hà Nội gọi là chim lũa, trong Sài Gòn gọi là chim lào (già dặn chiến trường), vẫn có thể còn đá rất tốt nhưng không phải chủ nó muốn nó đá là nó đá hìhì.

nhon555

Thành viên mới
SVC$
0
bạn nói đúng, con này là tôi mua lại ở trận cuối cùng tại trường đá,con nay là bạn thân của tôi nuôi, nhưng khi đá thài tôi đem đi đá vì bạn tôi không máu chơi cá độ(đá không mái)
để khi nào tôi post ảnh lên anh em cùng chiêm ngưỡng
có 2 trận chấp đối phương sân nhà

BlackMouse

"Đam mê học hỏi"
SVC$
0
Em trai đừng sợ, con Mi của em mới vừa thay xong lông, con Mi nào cũng vậy sức khoẻ rất yếu vừa phải trải qua nuôi lông hoặc lông chưa khô, em cần chăm sóc cho tốt 1 thời gian nữa khoảng 2 tháng sau thì chim có thể tốt lên và trở lại thời kỳ anh hùng của nó. Nuôi HM chọi cần kiên nhẫn, không phải thấy chim vừa xong lông lại cho đi đánh trận có thể làm cho con Mi hay nhát đòn và hư luôn, cần phải chăm sóc cho tốt lên về thể lực và độ căng lửa đạt được phong độ tốt thì lúc đó hãy cho đi đánh. Chúc em thành công.

hongphong1803

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chia buồn cùng anh
mong chú My mau trở lại như trước

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Hoamicp

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
[lòng chim dạ cá ] mà bạn hi vọng no sẽ quay trỏ lại phon đô khi xua.ban dáng chăm tót vào nha.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom