Guest viewing is limited

TUAN ANH

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bác mùa này miền nam đã bớt mưa ,mấy em gáy nhà ta thay lông cũng xong rồi ,chỉ chờ ngày cuốn tượng lên đường thăm đồi núi cũ,cho bỏ mấy tháng nằm nhà chăm sóc mấy em ăn uống tắm phơi (nắng).Tuần rồi trời đẹp thấy mấy em nó làm ầm ầm em nghĩ chắc mấy em nó cũng nhớ rừng nhớ núi như mình nên sang lục đi thử,ngờ đâu ra tới rừng tụi nó giở quẻ thằng thuộc (mồi 4 mùa) làm được 1 kèo rồi cần cổ teo héo , nó im luôn tới chiều . Hai đứa còn lại (mồi 2 mùa ) chỉ gáy vài tiếng ròi đứng xỉa lông,em nghĩ chắc tụi nó còn lợ nên đem về tiép tuc điệp khúc ăn uống phơi nắng .....
vậy mà khi vừa về đến nhà sang vào lồng là chúng nó lại làm ầm lên như chọc tức mình vậy .Đến tuần này em lại thử lại lần nữa khi ra rừng tình trạng y như lần trước ( mấy mùa trước 0 có như vậy) có bác nào gặp trường hợp này chưa cho em một lời chỉ dẫn xin cảm ơn.:a05:

hieukhongem

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo tôi là Chim mồi của bác chưa được quen với lục bẫy và bác cũng không hay mang đi rừng hoặc dượt.Khi nuôi chim người nuôi thường di chuyển lồng chim của mình nhằm tạo khung cảnh lạ mà chim vẫn đấu tốt.Bác nên xem lại chế độ tập luyện còn dinh dưỡng theo tôi như thế cũng ổn.Chúc bác thành công

NAMNHI

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ở Miền Nam, mùa này là mùa bẫy chim à bác?!
Nếu chưa đến mùa bẫy ( mới gần đến thôi thì cũng có thể có hiện tượng đó bác à). Bác thử để ý xem chim rừng có gù gáy gì không bác, nếu chim rừng không gù gáy gì thì chim mồi làm vậy cũng là điều bình thường mà bác!

duybeo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cu gáy khác các lọai chim khác chổ này.Khi chim lâu ngày không đi bẫy thì khi đi lại phải tập lại vài lần chim mới căng lữa được.Hoặc hôm đó trời không đẹp nên chim không xung.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom