Guest viewing is limited

letrungson8004

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình mới mua 1 em Chào Mào bổi dc 2 tháng. nuôi được 2 tháng rùi mà em nó mới hót dc 3 tiếng. các cao thủ cho hỏi chim như thế đã đem đi cho luyện giọng được chưa. thanks các bác nhiều

chim&ga

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Nhờ anh em tư vấn giúp

Giờ cho con đi học sớm là mốt bác ạ.Bác cho em nó đi học giọng thầy nào nhanh đi .Học sớm thì tiếp thu đc càng cao.Chúc bác có chú chim hay

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
Mình mới mua 1 em chào mào bổi dc 2 tháng. nuôi được 2 tháng rùi mà em nó mới hót dc 3 tiếng. các cao thủ cho hỏi chim như thế đã đem đi cho luyện giọng được chưa. thanks các bác nhiều
anh mua chim bổi hay chim tơ vậy,
nếu là chim bổi mà kêu được 3 tiếng thì kkhả năng là chim mái rất cao đấy
còn nếu là chim tơ thì anh mau cho em nó đi học giọng nhé,kiếm thầy nào giỏi văn và võ thì sau này mới trở thành tài được.
thân

netsbs

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng mới mua về 2 con CM bổi. Về được 2 ngày thì con con hót qua hót lại, wit wiu...wit to wiu. Không được dài giọng cho lắm. Vậy nuôi đến khi nào thi đem em nó ra cội đi học thầy được? Mà chim còn nhát quá chưa dạn có đem ra cội dợt được ko?

wheatflourqn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng mới mua về 2 con CM bổi. Về được 2 ngày thì con con hót qua hót lại, wit wiu...wit to wiu. Không được dài giọng cho lắm. Vậy nuôi đến khi nào thi đem em nó ra cội đi học thầy được? Mà chim còn nhát quá chưa dạn có đem ra cội dợt được ko?
chim bạn chắc mái rồi,wit to wiu có kéo dài không bạn...bạn post clip lên xem thử

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim bạn chắc mái rồi,wit to wiu có kéo dài không bạn...bạn post clip lên xem thử
bạn hiểu sai ý bạn trên rồi. chim bạn kia là lên đc 5 âm cơ mà wit tu wi to wiu mà. 5 âm thì mình nghĩ là trống rùi, mà muốn biết nó có dợt đc ko thì cứ sách chim ra cội xem em nó thế nào thì biết có dợt đc ko mà

netsbs

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mua được tới ngày thứ 3 thì hình như giọng hót của nó dài ra hơn mấy ngày đầu mà còn có cả giọng gió nữa nghe nhỏ thôi. Con này mình nghĩ chắc chắn là con trống, nó toàn hót trước xong con kia mới hót theo. Con còn lại mình chưa giám khẳng định, giọng nó thì ngắn hơn con kia để nuôi thêm 1 tuần nữa xem sao rồi post hình lên cho ae đánh giá.

bachsauphi

Thành viên tích cực
SVC$
0
Muốn xem chim trống hay mái bạn không cần đợi xem em nó hót đâu.Mình chỉ cho bạn cách để biết chim trống hay mái khi đi mua chim nè ( vì chim bổi bán ở ngoài còn nhát chả hót được nhiều mà mình cũng chẳng có thời h đâu mà ngồi đợi xem em nó hót thế nào ).Bạn xem chú CM nào phía sau gáy chỗ lông đen dưới mà có những cộng lông đen nhỏ dài như sợi tóc thì là chim trống,chú nào mà sau gáy trơn hết không có tóc thì chắc chắn là chim mái đó bạn.:a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom