Guest viewing is limited

matrix2kdnl

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình là hôm về quê thấy ông anh có con chim bông lau màu trắng sữa và một con bạch tạng ngoài trời nhưng không bẫy được chỉ bắt được em này. Thấy ông anh bảo đôi này sống ở đây 2 năm giờ mới bẫy được con trắng sữa còn con bạch tạng nhiều người bẫy nhưng không được.

Zjp_0

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cùng họ Chào Mào nhưng k biết loại này hót hét gì ko anh nhỉ?

kibou

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim bông lau trước mình nuôi đúng là em tựa như thế này, nếu chim mà đầu đen dựng lên như Chào Mào, đít đỏ cũng như chào

mào, bắt chước được nhiều dọng như mi, khướu, Chào Mào... con của mình nuôi hót rất sung 5h sáng đã báo cả nhà dậy rồi

Mình thích nuôi em này hơn Chào Mào nhiều, mình nuôi nó quen khi lại gần đầu nó còn gật như mấy em cu ấy nữa chứ.

Cũng có nhiều em bông lau đít xanh, đít vàng, chưa nuôi bao giờ nên không biết các em ấy hót hét gì không chứ em bông lau đực

đít đỏ mào đen thì hót hét thôi rồi luôn.

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mấy con này nuôi làm gì bác, nó kêu quèn quẹt đau cả đầu cho dù có bạch tạng cũng chẳng có giá trị gì !
Nhìn trên hình thì nó cũng là chim thường thôi ! Đừng hy vọng gì !

romeo310

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác cứ nuôi cho đủ lông đủ cánh xem là chym gì đã, nếu ko hay thì phóng sinh mấy ẻm ấy đi :-j

zinzin_one

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con này là màu bình thường mà có sữa gì đâu - ở trên mình có nhiều chim này nó to con hơn Chào Mào mũ một chút.

thanh97

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim này là Chào Mào bông .nó kêu cũng chỉ có ẹc ec thui ak! nên thả nó ra bác ak:a28:

hvban

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu không nhầm thì ở nơi mình gọi là hoành hoạch "tíu liu" vì nó hót "tíu liu, tíu liu". và rất siêng hót nếu nuôi chim con nó học cả giọng chim Chào Mào, chim cũng múa cầu rất hay, nhưng nuôi chim trống mới chơi được còn chim mái ít hót lắm. Ban nuôi đi sau này thấy thích luôn đó.

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này mà bác lại bảo màu trắng sữa. hihi, chắc bác chưa nuôi chim non bao giờ, màu của nó như vậy mà, loại này chỉ biết kêu như thổi còi, bố em cũng đang nuôi 2 con ở quê, nuôi cho vui vậy chứ nghe hót thì chán lắm

cmt_cmt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu không nhầm thì ở nơi mình gọi là hoành hoạch "tíu liu" vì nó hót "tíu liu, tíu liu". và rất siêng hót nếu nuôi chim con nó học cả giọng chim chào mào, chim cũng múa cầu rất hay, nhưng nuôi chim trống mới chơi được còn chim mái ít hót lắm. Ban nuôi đi sau này thấy thích luôn đó.

Hy vọng bác nói đúng //Ban nuôi đi sau này thấy thích luôn đó
Regards,

chu_chao_mao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mấy con này nuôi chi nó chi kêu quẹt quẹt thôi àh nó ăn thì nhiều kinh khủng:a42:
chim này ở quê tui nhiều lắm. bỏ chuối đu đủ zô bãy cung dính wá trời..

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom