Guest viewing is limited

longvit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em mới bắt được 1 chú bìm bịp con, không biết phải cho nó ăn gì trừ cá ra, mong các anh chỉ với , gấp lắm!

choecon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: chim bìm bịp non, gấp gấp!!!

cứ cho ăn dế nhái cào cào thế thui có ji2 khó đâu bạn

dungxoanpro

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thấy bạn hỏi bìm bịp mình nhớ chú bìm bịp nhà mình hồi xưa quá. Bìm bịp là giống ăn tạp, bạn có thể cho nó ăn đủ thứ, từ hoa quả, thịt, cám, thậm chí là cơm nguội. Nếu bắt được ếch nhái nhỏ cho nó ăn cũng ok, nuôi giống này dễ nhất đấy.
Ngày trước nhà mình nuôi gà, bìm bịp toàn ăn tranh với gà thôi. Buổi ngày đi kiếm ăn ở bụi, u nhà mình đi chợ về thái cho miếng thịt, gọi về ăn ngay.
Giống này nhìn thì hung dữ nhưng thực ra rất tình cảm và thân thiện. Thỉnh thoảng vuốt ve em nó nhé.
Chúc bạn có một người bạn thân thiết.

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Bạn có thể cho chim ăn thịt nạc -thịt lợn là tiện lợi nhất.Nhà mình hiện giờ cũng đang nuôi 1 e, cho ăn toàn nhái mỗi ngày tầm 5 con là đu, ngoài ra mình đang tập cho em nó ăn cám !

subin081284

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình từng nuôi 1 chú còn ra lông từ bé chỉ cho ăn cám ba ví bổ dung thêm sâu worm và dế và ít thịt tuôi-thị heo hay bò đều ổn cả. cám thì bạn trôn thêm tí sâu khô vào cho có chất-sau khi lớn chim mình chỉ ăn đúng cám ba vì ko vì chú ta wen từ nhỏ.nuôi vậy chim đi phân ko hôi thình thoảng bổ sung mồi tươi chim sẽ rất khôn mỗi lần mở lồng chim chạy theo mình như gà vậy

chúc bãn sẽ có chú chim ngoan nhé nhìn lãi mấy chú chom con mình lại thấy nhớ chúng quá dù chúng đã ko còn nữa

kydong

Thành viên mới
SVC$
0
Mình cũng nhớ 2 con bip bip hồi nhỏ nui....đến mức ko kiếm được gì cho nó ăn, trời mưa, lười đi bắt cào cào...thế là 2 em die....nghĩ lại mà tội quá....giờ hối hận ghê gớm..........

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom