Guest viewing is limited

minhtin

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
chim bị đơ một móng không biết có đá được không ,mong mấy bác chỉ giùm. thanks

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Phụ thuộc vào chú chim của bạn có chiến hay không ! vì sao vậy?
đó là vì khi chim bị đơ một móng thì khả năng bám trụ của chân sẽ yếu và cả khả năng tấn công lại đối thủ cũng sẽ yếu hơn những đối thủ có đầy đủ binh khí trong tay . nhưng với những chú chim chiến và máu lửa , giỏi chịu đựng , gan dạ thì kể cả mất đi một móng thì vẫn chiến đấu như thường ( nếu không bị bể chim nhé bạn )

nhandzo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đại Linh nói đúng đó,đơ 1 móng vẫn có thể đá được,nhưng khả năng chiến đấu của nó cũng bị mất đi chút ít,nếu than bị mất móng ngoài biên thì có thể chấp nhận được,nhưng than đá mà bị hư mất móng bóp cò,móng giữa và móng sau thì giá trị con than đó sẽ xuống rất thấp vì nó sẽ khó bo`p đối thủ trong wá trình giao chiến./.
Thân

LuomNhok

Thành viên mới
SVC$
0
Bị đơ cả bàn vẫn đá được nhưng có điều đá không hay thôi :a40:

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đơ 1 ngón nếu bạn chưa cho đá lần nào thì thử xem, không được thì chuyển qua hót hoặc phóng sinh nuôi lại con khác

fine_allusion

Thành viên mới
SVC$
0
Đơ 1 móng ko có vấn đề gì ngoài thẩm mỹ !!! Hiện tôi đang sỡ hữu 1 chiến binh Than đá từ Nha Trang qua Cam Ranh vào Phan Rang lên Lâm Đồng , BẤT KHẢ CHIẾN BẠI ! Nó bị cụt móng " bóp cò " .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

longhuy

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
Đơ 1 móng ko có vấn đề gì ngoài thẩm mỹ !!! Hiện tôi đang sỡ hữu 1 chiến binh Than đá từ Nha Trang qua Cam Ranh vào Phan Rang lên Lâm Đồng , BẤT KHẢ CHIẾN BẠI ! Nó bị cụt móng " bóp cò " .
Đó là bản năng của con than tuỳ thuộc vào bẩm sinh hay tự tạo ... 1 con than có khả năng là võ sĩ dù gì hắn cũng trở thành võ sĩ .... xem tướng tá con than của bạn có tốt không .. chim xuất xứ ở vùng nào .. bản thân được sinh ra ở thơì kỳ đầu mùa hay cuối mùa ... Quảng nam cũng có 1 con cụt hai móng nhưng thành tích vẫn lẫy lừng

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

dieu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vẫn đá bình thường như cân đường hộp sữa.Điều cơ bản nhất vẫn là tố chất của chú chim đó,nếu là chiến đỉnh có tuổi lồng cọ xát nhiều thì vẫn ok con nếu là em đó chỉ là lính mới thì kém là cái chắc.chúc bạn có chú chiến xuất sắc nhé......

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
tiện đây cho em hỏi luôn.con chòe than của em vừa đấu trận xong bị mù mất 1 mắt vẫn chiến thắng,trận đấu diễn ra trong vòng 1h25 phút.cho hỏi có nên cho chiến tiếp hay thôi

shadeghostslonely

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tiện đây cho em hỏi luôn.con chòe than của em vừa đấu trận xong bị mù mất 1 mắt vẫn chiến thắng,trận đấu diễn ra trong vòng 1h25 phút.cho hỏi có nên cho chiến tiếp hay thôi
Đừng ép buộc nó làm võ sĩ nữa bạn ak, bạn nên đổi lò cho nó múa hót đi. Chim mất một mắt vẫn có thể đem đá nhưng với bất lợi mù một bên như vậy nó khó có thể giành chiến thắng lắm.

kidkid1042

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con CT của em bị cái ngón chân sau vậy có đá dc ko.ngón chân sau bị từ nhỏ như ko có xương vậy.chim con lên dc 1 tuổi lồng rồi

ngmhcuong

Thành viên mới
SVC$
0
Mỗi cái móng con chòe là một cái kim, Cái kim to nhất là ngón sau mất đi thì hỏi chọt có đau không ??? Một số trường hợp có mọc lại móng nhưng mà tớ thấy cái móng mọc lại bị teo tóp, và bị tật...

trumvinhai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nếu than bạn là than chiến thì vô tư, nhưng nếu là than mới đá 1,2 trận thì nên cho em nó hót, mất móng mà ít kinh nghiệm thì nắm chắc đến 80% thất bại. Mình chơi than mà gặp mấy con móng bị dị tật là sáp chim mình lại cho đá liền, mấy con bị tật móng chân hầu như bộ khóa của nó bị hỏng, khóa rất dể bị gở

Còn than bị mù 1 mắt thì bạn nên cho nó về làm chim hót hoặc phóng sinh. Nếu lỡ nó mù thêm 1 mắt nữa thì tội lắm, mình nuôi thì tốn công, bán thì không được, còn phóng sinh thì em nó chết chắc. Nói chung là nên tìm 1 nơi hoang vắng ít nhà dân, phóng sinh cho em nó về với tự nhiên sinh sản thêm+ tích thêm đức cho mình :a15:

bahoa_chichchoe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cũng tùy tùng con thôi . Ngoài Nam Định đang có 1 con đơ cả 1 bộ móng đang kô có đối thủ kìa bạn ơi . tuy có thiệt thòi đôi chút nhưng cái gan con chim mới là quan trọng . Có nhiều con chim nằm dưới ăn tiền đấy bạn :a12:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom