Guest viewing is limited

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Chào cả nhà!

Hôm thứ 7 vừa rồi có dịp về Bình Dương và gặp gỡ tận mắt chú chim từng đoạt giải I cuộc thi Chích Chòe Lửa hót Online năm 2009 do Diễn đàn SVC tổ chức.
Và một lần nữa Chip bị thuyết phục bởi phong thái của chú chim này, xin phép được gửi các bạn hình ảnh do chính Chip ghi lại, không còn nghi ngờ gì nữa, hoàn toàn xứng đáng...

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/7Uzf8RBayfg&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/7Uzf8RBayfg&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

Tuy hôm sau là là ngày thi, đang được ủ dưỡng sức nhưng anh Newcomin cũng rất vui vẻ mang ra cho chú ta trổ tài.
Vừa ngưỡng một tài năng của chú chim, và càng ngưỡng mộ hơn về phong cách chơi của chủ nhân, được biết những chiếc lồng hiện tại mà anh Newcomin sở hữu luôn có ít nhiều bàn tay của chính anh góp vào.

Và đây là chút hình ảnh ghi lại được tại nhà anh Newcomin, do đi gấp nên không kịp ghi nhận lại hết, chẹp chẹp, lại hẹn anh Newcomin chuyến sau lên thăm vậy.

Thân.

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào em chip,
.
Đầu tiên anh phê bình Chip vì đi kg rủ rê. Mấy tuần nay anh bị ế.
Kế đến là em thông tin tiếp xem, anh Newcomin tự tay làm lồng tích La hán đúng kg. tuy hình hơi mờ nhưng anh thấy chạm nét 3D lồi rất ấn tượng.
.
Chip góp ý anh ấy mua cầu gai nhỏ TQ thay cho cầu gạo sẽ đẹp hơn.
.
Thân chào

bsmai

"Coi thi ân như đôi dép bỏ"
SVC$
0
Anh Newcomin đúng là nghệ nhân, lồng của anh đẹp mà ... con chim của anh cũng đẹp.
Cái đuôi chưa êm nhưng chơi theo phong cách của con rắn hổ mang thiệt dử.

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Đẹp quá anh nhỉ...em cũng bị mê mệt rồi này...:a43:
Chẳng lẽ lại chơi lửa...amen:a24:
Em mà mắc "bệnh cái gì cũng thèm thì anh Chíp nhớ đó nhá...
Finches,Than,CM,Khướu Từng đó đủ mệt rồi đó anh
Công nhận svc của Việt Nam ta phong phú và đa dạng thật...:a45:

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình đã xem clip này 2,3 lần,có chút nhận xét như sau(hè hè,chắc chuẩn bị nghe chửi thầm nữa đây ^_^).
Về phong cách chơi của em này thì không phải bàn rồi,rất tuyệt.
Về bộ đuôi thì chưa được ok lắm
Còn về giọng hót thì...giọng chưa được to lắm và cũng không phải là giọng của 1 con chim sát thủ,tuy nhiên cũng ko phải quá tệ :)
Nói chung,có lẽ nó đoạt giải nhất là nhờ chủ yếu vào phong cách chơi của nó.
Xin hết :a01:

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Vâng, mình nhất trí!

Vì trong 1 quảng thời gian ngắn như thế (1 phút) thì dù là con chim vô địch tại bất kỳ giải nào cũng không thể phơi hết giọng của mình ra được.
Một con Chòe Lửa có thể có đến 20 giọng khác nhau, có giọng khoan nhặt, giọng vồn vã, lúc râm ran như mưa rào, khi lại ồn ào như thác đổ. Một phút để phô diễn thì không một ca sĩ nào thể hiện hết khả năng của mình bạn ạ!
Còn về phần bạn nhận xét rằng chú chim này đoạt giải nhất vì phong cách chơi, mình đồng ý, vì phong cách chơi (bộ) là phần cao nhất trong thang điểm cho mỗi con chim mà bạn.
Vì nếu phong cách chơi không xuất sắc thì dù có hót hay như thế nào nhưng chỉ đứng yên 1 chỗ thì khó lòng đạt điểm cao.

Thân.

newcomin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chip nhà ta nhanh tay thiệt, hôm đó thấy lấy điện thoại bấm bấm tưởng nhắn tin hay gọi điện, ai dè...quay phim chụp hình hehe... Hôm đó cũng lu bu nên cũng chưa có dịp "giao lưu" nhiều với anh em, nên để dịp sau như Chip nói vậy :).
Riêng cái vụ lồng thì do ông anh mình (ở Bình Dương ) chạm, mình chỉ tìm chọn tre và lo phần hậu trường (chà nhám, sơn...), còn ráp là do ông Cẩn ở Đồng Nai lên nên nếu gọi là dân chơi lồng thì đúng hơn chứ nghệ nhân thì kô dám hihi...

dangkhoa010

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chip nhà ta nhanh tay thiệt, hôm đó thấy lấy điện thoại bấm bấm tưởng nhắn tin hay gọi điện, ai dè...quay phim chụp hình hehe... Hôm đó cũng lu bu nên cũng chưa có dịp "giao lưu" nhiều với anh em, nên để dịp sau như Chip nói vậy :).
Riêng cái vụ lồng thì do ông anh mình (ở Bình Dương ) chạm, mình chỉ tìm chọn tre và lo phần hậu trường (chà nhám, sơn...), còn ráp là do ông Cẩn ở Đồng Nai lên nên nếu gọi là dân chơi lồng thì đúng hơn chứ nghệ nhân thì kô dám hihi...
anh new o chổ nào vậy anh,sáng chủ nhật có mang chim đến nhà anh Bi(NGÃ TƯ GẦN BV PHỤ SẢN) dợt ko?sáng nào e cung ở đấy,nhưng hinh như chủa thấy chú chim của anh?

Heo con

Thành viên mới
SVC$
0
chào em Chip,
.
lâu rồi kg gặp em có khỏe không, dạo này còn ăn hiếp bạn gái kg nè. Em lửa này đẹp quá lại hót hay đánh đuôi cũng năng động và mạnh mẽ, . Tuần này anh chị lên TP ghé thăm em và a Long nhé. Buổi tối đi uống cafe dắt L theo nhe.
.
Bye bye

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vâng, mình nhất trí!

Vì trong 1 quảng thời gian ngắn như thế (1 phút) thì dù là con chim vô địch tại bất kỳ giải nào cũng không thể phơi hết giọng của mình ra được.
Một con Chòe Lửa có thể có đến 20 giọng khác nhau, có giọng khoan nhặt, giọng vồn vã, lúc râm ran như mưa rào, khi lại ồn ào như thác đổ. Một phút để phô diễn thì không một ca sĩ nào thể hiện hết khả năng của mình bạn ạ!
Còn về phần bạn nhận xét rằng chú chim này đoạt giải nhất vì phong cách chơi, mình đồng ý, vì phong cách chơi (bộ) là phần cao nhất trong thang điểm cho mỗi con chim mà bạn.
Vì nếu phong cách chơi không xuất sắc thì dù có hót hay như thế nào nhưng chỉ đứng yên 1 chỗ thì khó lòng đạt điểm cao.

Thân.

Mình đồng ý là vậy,1 phút là quá ngắn chưa thể thi triển hết giọng của nó,nhưng còn chất giọng to hay nhỏ thì sao? Con nào có giọng to thì dù hót ít hay nhìu thì giọng nó cũng phải to,em này theo mình nghĩ giọng ko được to lắm.Mà giọng to thì nghe mới phê.
Uhm,vậy hôm nào bạn có dịp,post clip giọng hót của nó lâu lâu chút cho mọi người thưởng thức xem nó ra hết giọng ra sao,ok?

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
chào em Chip,
.
lâu rồi kg gặp em có khỏe không, dạo này còn ăn hiếp bạn gái kg nè. Em lửa này đẹp quá lại hót hay đánh đuôi cũng năng động và mạnh mẽ, . Tuần này anh chị lên TP ghé thăm em và a Long nhé. Buổi tối đi uống cafe dắt L theo nhe.
.
Bye bye

Dạo này em chơi liveshow không hà chị ơi.
To anh Thành: Diễn đàn không cho phép việc vợ viết bài, còn chồng thì đi "thanks" nhé. hihi

Thân.

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
chào Chip
.
Anh động viên mãi mới viết được ngần ấy nhưng phải hỏi luôn là nên nhận xét như thế nào cho đúng, chức năng tùy chọn diễn đàn còn kg biết ha ha.
Để động viên tinh thần Thanks nhau cũng kg cho éc quá.
.
Chúc Chip ngủ ngon và có giấc mơ đẹp he he

cafesaid

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
1 câu thôi quá ngưỡng mộ về bộ khỏi bàn đánh đuôi mãnh liệt quá!!!!! chim đẹp lồng đẹp tất cả đều đẹp ^^

newcomin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh new o chổ nào vậy anh,sáng chủ nhật có mang chim đến nhà anh Bi(NGÃ TƯ GẦN BV PHỤ SẢN) dợt ko?sáng nào e cung ở đấy,nhưng hinh như chủa thấy chú chim của anh?

Chủ nhật nào mình cũng ra ku Bi dợt chim, nhìn mặt chắc quen chứ diễn tả hơi khó :).

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom