Guest viewing is limited

Chào Mào Núi

Thành viên mới
SVC$
0
chào các bạn mình mới vô diễn đàn này có ì đóng góp không phải mong các bạn cùng các admin bỏ qua cho mình với nhá tk :a36::a36::a36::a36::a36:
chả là mình có em chích chòe than mới nuôi lên hồi hè mà ở sung quanh nhà thì có khoảng 2-3 em già sáng sớm tinh mơ là đã hót vang rồi vậy mà không hiểu sao từ khi em nó biết hót đến giờ thì toàn chơi những tiếng mà một nửa là của chich chòe còn 1 nửa là tiếng pha của loại chim nào đó mà nó nghe dc vậy khi nào thj em no mới sổ dc giọng chính gốc của nó vậy các bạn :a22:
mong các bạn giúp đỡ mình nhiệt tình nhé
thân :a01:

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Chim bạn hơi dởm rồi , xung quanh có chim mà không học giọng nổi , đau quá .Bây giờ có 1 cách là bạn mang nó ra vườn để 1 mình nó thôi , nó sẽ tập hót nhiều và nhanh chóng hót tiếng chim rừng . Nếu bạn cho nó ăn cám thì nên cho thêm sâu tười sẽ sung hơn , khi nào đã hót nhiều thì giảm sâu lại vẫn ok . :a01:

minhhoang245

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhà bạn trên di linh ah2, nhà ông anh của mình cũng ở trên đó... rất vui khi biết bạn ...

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
than bạn là than con nuôi lên thì mùa này chất giọng chưa rỏ rệt đâu phải đợi tới mùa sau thì sẽ ra giọng mùa này chủ yếu là hò hét theo bản năng thôi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom