Guest viewing is limited

hoangsau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xin chào các ace diển đàn.trước giờ cũng có nuôi chim nhưng toàn nuôi mi với lửa.hôm rồi mang mi đi dợt thì vào ngày dợt Chào Mào .nhìn thấy 1 con chào mào nó cứ khè lưỡi cúi cúi đầu thích wa.về thế là xách con lữa 3 mùa đi đổi 2 em chào mào cùi về nuôi.vì ko bít về chào mào nên bị lừa 2 con chào mào cùi .hihi.lông lá xấu ỉnh hót thì ko ra gì chỉ dc 1 cái là hơi dzạn người.về đến nhà 1 tuần liền khổ với 2 chú.ko e nào chịu tắm dù đã làm mọi cách(chắc dzo chủ cũ ko tắm nên 2 em nó wen).thế là lại lên diễn đàn tham khảo.thấy anh em chỉ cho nhìn con khác tắm nên quyết định mua thêm cái lồng tắm để cho 2 em nó nhìn em mi ở nhà tắm.và thế là.2 em nó bơi bơi theo em mi nhìn mà thấy thích.1 kinh nghiệm từ ace chia sẽ đã dc vận dụng thành công.nuôi thêm vài ngày thấy bộ lông củ wa nên lại làm theo cách ace chỉ là ép thay lông cho xuống lông củ.thế là quyết định mua 1 trái đu đủ về sẽ làm đôi bỏ vào 2 lồng trùm lại.2 ngày đầu ko thấy gì cả.nên quyết định để thêm 3 ngày nữa.ngày thứ 5 mở ra ko tin vào mắt và mũi mình .lồng thì hôi mùi đu đủ lên men.dưới đáy lồng thì lôn g từa lưa.hihi.lại 1 kinh nghiệm thứ 2 từ ace dc vận dụng thành công.hiện giờ 2 em nó đang rớt lông rất ổn định dzo sử dụng hế đô chăm sóc giớng ace từ diễn đàn.hi vọng những người mới chơi chào mào như mình nên đọc và tìm hiểu tất cả những kinh nghiệm của ace từ đầu đến bậy giờ sẽ thu dc nhiều điều qui giá và bổ ích 1 lần nữa cảm ơn tất cả ace từ diễn đàn

pis

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sắp nuôi Chào Mào và củng sắp trải nghiệm như bạn :D

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom