Guest viewing is limited

ledung

Thành viên mới
SVC$
0
mình chỉ có mồi đất và mồi đánh đờn cò. 1 kim trơn ròng và 1 sắm kim. nhưng hình như bổi thổ sắm không chịu 2 con mồi của em nên bổi về chỉ đấu với mồi ở xa mà không nhập tàng mồi đờn cò và cũng không xuống đất đấu với mồi đất. các bác có kinh nghiệm bắt thổ sắm chỉ giúp mình. vì mình ghiền con bổi này lắm, có có nhiều nước kèm và gù lắm.

hiện những hình ảnh về con cu của bạn @lamle đã được chuyển về mục Diễn Đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam vì vậy mình xóa những hình và bài viết không liên quan đến chủ đề để tránh làm loãng đề tài. mong bạn thông cảm!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Bình Nguyên

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mồi kim khó bắt bổi thổ, xưa nay vẫn vậy bạn à! Tốt nhất nên mượn mồi thổ để bắt chú chim kia.

ledung

Thành viên mới
SVC$
0
Mồi kim khó bắt bổi thổ, xưa nay vẫn vậy bạn à! Tốt nhất nên mượn mồi thổ để bắt chú chim kia.

cám ơn bạn đã góp ý. hôm bửa mình thả mồi đất là con kim pha thổ, chú bổi và mồi gù cở 15p, mõi bên hơn 30 nước gù mà bổi chỉ vào cách bẩy giò 1m la đứng im gù với mòi mới đau. phải nói là chú thổ này quá khôn. chác phải chờ đến lúc bổi căng lửa hoặc có mái xuống gần mồi và chú ta ganh mái mới có cơ họi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom